ขอถามเรื่องแปลงคลัตช์

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย deknon, 19 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมขอถามเรื่องแปลงคลัตช์หน่อยครับพี่ๆ คือว่ารถผมวางเครื่องsr20ขับหน้าคลัตช์สายมาอะครับ คือผมจะแปลงเป็นคลัตช์น้ำมัน ผมต้องเอาชุดตีนผีของเครื่องตัวไหนมาแปลงครับ แล้วถ้าเอาชุดตีนผีของเครื่องGA15มาแปลงได้หรือเปล่าครับอันนี้ผมแค่คิดไว้นะครับ

ปล.ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืมมม ของผม มะรู้ว่าช่างเอาอะไรมาแปลงให้ครับ รอผู้รู้ต่อไปครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    ชุดตีนผี.......... ใช้ของเดิมของติดเกียร์ SR มา ก็ได้ครับ.........
    แต่ให้ช่างทำตัว Stopper Lock ตัวสากของ Pump Clutch น้ำมัน
    ที่ปลายตัวตีนผี ซะ ก็ใช้ได้ครับ.........

:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้