---ขอสอบถามเรื่องติดแก๊ส + แม็กหน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonbungkaab, 23 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonbungkaab

nonbungkaab New Member Member

44
    0
    0
    1 เรื่องแก๊ส คือทางร้านเค้าบอกว่า เครื่องเดิมยังดีอยู่เลย ไม่อยากให้เปลี่ยน จะติดแก๊สเลยนี่เหมาะไหมครับ เพราะผมเห็นว่าเครื่องมันเก่าแล้ว เครื่องวิ่งจนไมล์กลับแล้ว แต่เครื่องมันก็ยังดีอยู่ จะติดแก๊สระบบมิกเซอร์ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือว่าไม่ควรติด

2 เรื่องแม็ก เป็นของเอนไก แม็กมันไม่ได้เสียนะครับ แต่สีมันลอก ขอถามว่า จะพ่นสีใหม่หรือเปลี่ยนใหม่ดีคับ ถ้าเปลี่ยนแนะนำยี่ห้อกับลายที่เข้ากะรถด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล ขออีกเรื่องครับ ถ้าจะใส่พวงมาลัยพาวเว่อนี่ ต้องเอาของรุ่นไหนมาใส่คับ งบประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ ขอบคุนครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    1. ถ้าเครื่องยังดีอยู่ก็ติดแก๊สได้เลยครับ ถึงติดไปแล้ววันนึงเครื่องพังตามอายุก็ยังสามารถนำชุดแก๊สเดิมที่มีอยู่มาใช้กับเครื่องตัวใหม่ได้ครับ
    2. เรื่องล้อแม๊กอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลครับ แนะนำยากจริงๆ อิอิ
    3.พวงมาลัยพาวเวอร์ต้องหากระปุกพาวเวอร์ตรงรุ่นครับ ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก็เอาของคราวส์มาแปลงใส่ได้ครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เครื่อง 12R ติด gas ได้ไม่มีปัญหา

จะมีปัญญาแค่นิดเดียว คือ เวลาสตาร์ทน้ำมัน แล้วจะเปลี่ยนเป็น gas ต้องให้น้ำมันที่อยู่ในคาร์บูเรเตอร์หมดก่อน ถึงจะเปลี่ยนเป็น gas ได้ ไม่งั้นรถกระตุกและเครื่องดับแน่นอน

รถผมเคยใช้วิธีเจาะคาร์บูครับ วิธีนี้จะวิ่งดีกว่า ใส่ปากมิกเซอร์ (คนรู้จักแนะนำมา)

ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องแล้ว แต่ก็ใช้ gas ชุดเดิมจากเครื่องเก่า

แม็กถ้าสีลอกก็พ้นได้อยู่แล้วครับ ถ้าไม่ได้แตก คด หรือเสียหายมาก จะประหยัดเงินกว่าซื้อแม็กใหม่มาก

ส่วนถ้าให้แนะนำ ก็ Watanabe ลายกล้วยครับ ขอบ 13 - 15 ลึกๆๆ เป็นลายที่ชอบมาก แต่ไม่มีเงินไปซื้อ

พวงมาลัยก็ตามที่คุณกอล์ฟบอกครับ

แต่จากที่เคยถามช่างมา เค้าบอกว่าของ Mighty X ก็ใส่ได้ แต่ไม่มั่นใจนะ เพราะผมยังไม่ได้ใส่เลย

4. nonbungkaab

44
    0
    0
    อ่อ ขอบคุณพี่ๆ ทั้งสองมากเลยนะครับ ตอบได้กระจ่างเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ

5. nonbungkaab

44
    0
    0
    ผมไปดูในเน็ตมาครับ Watanabe ลายกล้วยครับ มือสอง ขอบ13ขายอยู่ที่ 12500 ขอบ14ขายอยู่ที่ 14500 แพงมั๊ยครับ สีทอง

6. อืม ตอบกานไปหมดแล้ว ตามนั้นเลยครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง *0*

7. pmeeshoots

pmeeshoots New Member Member

24
    0
    0
    รถผมก็เครื่องเดิมครับ 12 R ติดแก๊สแล้วครับ ร้านเค้าจะเพิ่มปั๊มติ๊กไฟฟ้า อีกตัวแค่นั้นครับ ตอนนี้รถวิ่งดี มาก ๆ ครับ ใช้แก๊สมา 5 เดือนแล้ว ยังไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ
    ส่วนเรื่องแม็กผมเปลี่ยนแม็ก เป็น 17 ยาง 45 ครับ รถวิ่งอืดขึ้นเยอะเลยครับ แต่อ่ะนะ ใจรัก เลยต้องยอม
    เรื่องพวงมาลัย นี่ตอนนี้ผมเดิม ๆ ครับหนักมาก ตอนนี้เริ่ม ชินละหาโอกาสเปลี่ยนเป็นเพาเวอร์อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้