ต่อจากกระทู้ลานปูนสำหรับกิจกรรมรถยนต์ของคาร์คลับ รายงานความคืบหน้าคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย superchamp, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ต่อจากกระทู้ลานปูนสำหรับกิจกรรมรถยนต์ของคาร์คลับ ในกระทู้นี้คับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?693049-ถ้ามีลานปูนกว้างๆ-แถวชานเมืองให้ซ้อมแข่งรถ-หรือจัดกิจกรรมจะดีไหมคับ-(UPDATE-รูปสถานที่จริงคับ)&highlight=

จำกันได้ไหมไม่แน่ใจ หลังจากตอนนนั้น ผมเองก็ไปทำเรื่องอื่น จนได้มีโอกาสกลับมาคุยอีกครั้ง
    ทาง M POWER ผู้นำเข้าหัวเทียน BRISK ได้เปิดให้เพื่อนๆ คาร์คลับ หรือทีมแข่ง ที่สนใจหรือหาสถานที่
    จัด meeting หรือจัดงานแข่งขันจิมคาน่า หรือ การแข่งขันรถยนต์แบบลาน รวมทั้งดริฟท์ และการซ้อมแข่งขัน
    เพราะต้องยอมรับว่า สถานที่แบบนี้หายากมาก

รายละเอียดของสนาม เดิมทีเป็นอู่รถเมล์เก่าคับ ตอนนี้ปัจจุบันใช้เป็นที่จอดเก็บรถเมล์ที่ปลดระวางแล้ว
    พื้นที่สำหรับลานอยู่ที่ 5 ไร่คับ

ชื่อสนาม MPOWER AUTOTRACK สั้นๆๆ M-PAT คับผม

โดยจะมีไพล่อน บริการให้ รวมทั้งนาฬิกาจับเวลา และก็ห้องน้ำ ที่พักผ่อน
    แต่สนามจะเป็นแบบปิดนะคับ จะเปิดให้ใช้ตามตารางที่เพื่อนๆลงชื่อจองกัน
    ไม่สามารถเข้าไปใช้ได้เลยทันที รายละเอียดการใช้งานจะนำมาบอกอีกที

แต่คร่าวๆคือ เช่าเป็นรายวัน มีส่วนลดเมื่อติดสติกเกอร์สินค้า ถ้าซื้อสินค้า สามารถใช้ฟรี และมีวันสำหรับใช้ฟรี ไม่มีเงื่อนไข
    รวมทั้งสามารถเช่าจัดการแข่งขันได้ และคาร์คลับที่จะจัดกิจกรรมก็สามารถขอเข้าไปใช้ได้คับ โดยตามตกลงอีกทีในเรื่อง
    เงื่อนไขการใช้สนาม และค่าใช้จ่าย ตรงนี้คุยกันเป็นคลับๆไปคับ เพราะทางพี่เค้าตั้งใจจะสนับสนุนอยู่แล้ว

ซึ่งสนามนี้จะเปิดตัวให้เพื่อนได้ลองใช้ ในวันที่ 25 เมษายน ในงาน mpower carclub fest
    การเดินทางไป ยังไงจะมาลงรายละเอียดอีกที แต่เท่าที่สังเกต จะวิ่งไปทางบิ๊กซีอ้อมน้อย วิ่งไปสามพราน
    ตรงข้างหน้าจะเป็นโค้งและเป็นศูนย์ฮอนด้าเก่า อยู่ในซอยเทศบาลอ่ะคับ

ส่วนเรื่องที่เพื่อนๆห่วงเรื่องเสียงจะรบกวนกับหอพักใกล้ๆ ทางบริษัทได้ดำเนินการแก้ไขเรียบร้อยคับ

ยังไงจะอัพเดทสภาพสนามเพิ่มเติมเรื่อยๆๆคับ

2. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  3. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ติดตามชมด้วยคนครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอติดตามชมนะคับ

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    กว้างดีครับ

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปคับแหล่มๆ

7. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    ติดตามคับ

8. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    รอชมครับ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ติดตามอยู่เหมือนกันคับ

10. superchamp

277
    1
    18
    ปลายเดือนผมจะเข้าไปสนาม เพื่อไปเตรียมสำหรับงาน mpower carclub fest คับ เพื่อนๆๆสนใจอยากให้ไปน่ะคับ ไปลองสนาม ว่ามีข้อปรับปรุงอะไรบ้าง
    ผมจะได้นำมาปรับปรุงคับ

11. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    แจ่มเลย ,,,,,,

12. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    ยินดีหนับหนุนคับ อยู่ใกล้แค่นี้เอง

13. superchamp

277
    1
    18
    เห็นรวมกลุ่มสามพรานอยู่ สนใจไปใช้สถานที่ meeting ยินดีน่ะคับผม

14. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    มีที่ใหม่ให้คนไทยได้"มัน"อีกหนึ่งที่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้