ลบกวนถามเรื่องล้อ Evo-5 คับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย tong_e36, 12 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tong_e36

tong_e36 New Member Member

13
    0
    0
    คือผมกำลังจะเปลี่ยนล้อเป็น TE 37ขนาด 17 * 9 off+ 25 ( ก้านยก ) อยากถามว่ามันจะเลยซุ้มป่าวคับ
    แล้วเวลาเลี้ยวจะติดป่าวคับใคร รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 เมษายน 2007
  2. tong_e36

13
    0
    0
    รอคำตอบอยู่นะคับ กำลังจะซื้อแล้วไม่อยากเสียเงินฟรีคับผม

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่ใจเย็นๆ หยุดสงกรานต์ คนตอบก็เลย หายกันหมด แต่ถ้าอยากรู้เร็วๆ โทรหา ประธานตี้เลย
    คนนี้เล่นมาหมด

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    โอ้ว เอา +30 กว้าง 8.5" มันก็เต็มกลืนแล้วครับ 9" กับ +25 คิดว่าจ่าจะติดนะครับ

5. tong_e36

13
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยชี้แนะ ( ดีนะที่ยังไม่ซื้อ )

6. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ผมว่าใส่ไปเลยครับอย่าไปกลัวถ้าชอบมันครับ อิอิ

อย่างที่ผมบอกคุณไปแหล่ะครับรถผมใส่ +15 เวลาเลี้ยวสุดยังไม่เห็นติดเลยครับ แต่ของผมอาจจะมีปัญ

หาแค่ล้อหลังนิดหน่อย นิดหน่อยจิงๆครับ

แต่ถ้าเป็น evo 5 6 ใส่ ออฟ25 ผมว่ากำลังพอดีเลยครับ ผมเคยใส่ ออฟ12 มาแล้วมันก้อล้นออกมาหน่อย

แต่ถ้าจะใส่แน่ะนำว่าให้ใส่ยาง 235 รับลองไม่มีปัญหาแน่นอนครับเพราะมีคนใช้อยู่ครับไม่มีปัญหาครับ

ไม่เชื่อลองโทรไปถามคนที่ใช้อยู่ได้เลยครับ 089495552 พี่นิค ครับ ลองถามเค้าดูครับแล้วจะรู้ว่าไม่มี

ปัญหาอะไรทั้งสิ้น สบายบรื๋อ ครับพี่น้อง :cool:

7. tong_e36

13
    0
    0
    ขอบคุณคับ พอดีไปได้ 17 * 8.5 off+15 ก้านยก ยาง 235 / 45 ใส่แล้วพอดีซุ้มเปาะ เลยคับ เลี้ยวก็ไม่ติดด้วย คับ ** ถูกใจจริงๆ **

8. bonny

bonny New Member Member

38
    0
    0
    จากประสพการณ์ตรงครับ evo6 ใส่ล้อ 18*8.5 +30 ยาง235/40 +สปริงโหลดtein หน้า-30 mm หลัง-20mmเวลาใช้งานวิ่งถนนปกติไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ ไม่ว่าจะเลี้ยวสุดๆยังไงก็ไม่ติดครับเฉพาะล้อหน้าเท่านั้นนะครับ แต่จะมีปัญหาที่ล้อหลังคับ เวลาวิ่งด้วยความเร็วประมาณ120+ แล้วเจอถนนที่เป็นคลื่น ล้อหลังจะขูดกับซุ้มล้อครับ ผมเลยแก้ปัญหาโดยการปรับโช้คหลังให้หนืดที่สุดแล้วก็เอายางอะไหล่ออกครับ ปัญหาก็น้อยลงครับ จะขูดตอนจั้มคอสะพาน(สะพานเตี้ยๆก็ขูดแล้ว ไม่ต้องถึงกับเส้นศรีนครินทร์หรอกครับ)แล้วก็เวลานั่งกันประมาณ4คนก็ขูดตลอดทางอะครับ
    ป.ล.ผมสรุปให้เลยดีกว่าครับ ถ้าเป็นผม ไม่ซื้อครับทั้ง2ชุดเลยครับ เหตุผลคือล้อชุดที่ว่านี่(กว้าง9 +25)คำนวณออกมาแล้วล้อจะยื่นออกมามากกว่าของผมประมาณ11มิลครับ ส่วนอีกชุด(8.5 +15)ยิ่งไปกันใหย่เลยครับ แค่ใส่ล้อเข้าไป เอาแม่แรงลงผมว่าก้อน่าจะติดขอบซุ้มที่เป็นโป่งพลาสติกแล้วอะครับ หรือถ้าไม่ได้โหลดอาจจะยังไม่ติดแต่คงใช้งานไม่ได้หรอกครับ เพาะเด้งเบาๆมันก็ขูดแล้วอะครับหรือไม่ก็ต้องใส่โช้คแบบแข็งสุดๆจะได้ไม่ขูด เสียเงินแล้วก็ไม่ค่อยสบายใจอะครับ ซื้อ 8.5 อ้อฟ+30 ดีกว่าครับ

9. tong_e36

13
    0
    0
    ขอบคุณที่ช่วยชี้แนวทางให้นะคับ ปัญหาเท่าที่บอกมานี่ ตอนนี้มันยังไม่เกิดเลยคับ คงเป็นเพราะว่าถนนแถวบ้านผม มันค้อนข้างจะเลียบซะด้วยสิ และอีกอย่างนึงนั่งแค่ 2 คนเองน่ะคับ ขอบล้อของผมแค่ 17 เองนะคับ ถ้ายังไงแด๋วผมจะลองอัด 5 คน ดูซิว่ามันจะติดหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้