สอบถามราคาเครื่อง sr 16 , sr 20 vvl

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กระป๋องสีเขียว, 18 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีจะวางเครื่องใหม่ แล้วเห็นในเว็ป เป็นเครื่อง sr 20 vvl เกียร์ธรรมดา ถามราคาแล้ว 30000 บาท ค่าวางประมาณ 15000 บาท
    แต่ถ้าเป็นเครื่อง sr 16 vvl ราคาอยู่ที่ 38000 บาท ใครพอจะรู้ว่ามันแพงไปไหม แล้วระหว่างเครื่อง 16 กับ 20 ควรเลือกอันไหนดี
    เน้นการใช้งานประจำวัน ซิ่งบ้างบางครั้ง

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทั้งสองตัวต่างกันที่CC เท่านั้นครับ แต่ความแรงสู้16vvlไม่ได้ครับ (เพราะน้องผมใช้อยู่อิอิ) แต่ตอนนี้มี20vvl เกิดขึ้นอีกคันแล้วครับ เป็นของป๋าเบิ้ม ยังไม่รู้ว่าเสร็จยัง กะลังวางอยู่ครับ เป็นตัวแวนครับ เรื่องราคา16แพงกว่าหาอะไหล่ยากกว่า ตัว20เพิ่งจะมีคนนิยมเห็นว่าจบยากด้วยถ้าของไม่ครบ เอาเน้นการใช้งานประจำวัน ซิ่งบ้างบางครั้ง ผมแนะนำ แค่SR20de ตัวไม่มีโบ20000 หรือSR20det ตัวมีโบไม่เกิน35000ก็พอครับ ค่าเครื่อง20000 ค่าวางค่าวายไม่เกิน2หมื่นเหมือนกัน ถ้าไม่เจอชุดครัชหมดพร้อมหวีกับเพลาขับแบบผมที่ไม่มีติดเครื่องมาด้วย รับรองจบไม่เกิน35แน่นอนครับ ใครมีข้อมูลที่ตรงกว่านี้ก็มาลงอีกทีเด้อ

2. ตามป๋าเลยครับ ถ้างบถึง ก้อ SR20VVL ไปเลยครับ สุดกว่า ตอนนี้เริ่มวางกันเยอะแล้ว ในหลายๆครับ เครื่องตัวนี้อนาคต น่าจะสดใส ครับ ได้ของครับ + อู่วางจบ ก็ดีเลยครับ ลองปรีกษา เสี่ยเบิ้ม ได้ครับ ทั้งของ + อู่ ส่วนราคาก็ประมาณนั้นครับ

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กลัวไม่จบ ถ้าของ ไม่ครบ

SR20DE เหมาะ ที่สุดและคับ

ความเห็นผมนะ

:)

4. สอบถามร้านแล้วครับผม ร้านบอกว่าของครบพร้อมวาง ราคาประมาณนี้คุ้มไหมครับพี่ พี่

5. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    SR DE สี่ลิ้นก้อน่าจะแฟ๊ดดดดดีนะ

6. slimant

1,271
    4
    0
    เท่าที่ได้ไปหาเครื่องมา ราคา ที่เซียงกง เหวี่ยง ประมาณ 25000-35000 แล้วแต่ของและความครบ
    คุ้มไม่คุ้ม มันแล้วแต่ความชอบอ่ะคับ

ถ้าชอบก็ ลุยได้ ครับ ราคา นี้

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    -ของครบไม่ว่าครับ
    มันอยู่ที่ว่ามาทั้งยวงป่าว
    บางร้านตัดมา สายไม่ครบก็ยากอยู่
    ที่สำคัญกล่องตัว cvt นะหายากสุดนะครับ
    ราคา ที่ถามเค้าให้วางแถวซอยนวลจันป่าวครับ ถ้าที่นั่นจบ ครับ
    แต่ถ้าให้สุดจริงๆ sr 20 vvl มันต้อง 6 เกียร์ ครับ ถึงจะครบนะ เกียร์กระปุก เค้าเอามาชนนะครับมันไม่ตรงรุ่น มันเลยวายจบง่าย
    ผมว่าถ้าเล่นแบบนั้น เอาตัว de ดีกว่าครับ
    ความแตกต่าง ระหว่าง sr 16 กับ sr 20 vvl นี้ 16 จะได้ต้นครับ 20 จะได้ไหลปลายเรื่อยๆ ครับผม
    เด๋วผมวางแล้วได้เรื่องอย่างงัยจะมาแจ้งอีกที
    ถ้า จะวาง sr 20 vvl ราคา 30000 ผมว่าแพงครับ จริงแล้วเครื่องนะ ไม่น่าเกิน 28000 นะ ถ้าเป็นกระปุกนะครับ
    ราคานั้นเปHo ตัวเกียร์ cvt ของครบๆ เลย ครับ
    ผมหาข้อมูลมายังไม่เคยเห็นใครถ่ายรูปกล่องทั้งหมดมาลงไว้เลย
    ผมกะว่าเด๋วผมจะถ่ายเก็บไว้แล้วเอามาลงให้ดูกันเลย เวลาไปหาของจะได้หาได้ครบๆ นะครบ
    ผมโชคดีที่หาได้ครบเค้ารื้อสายไฟมาครบชุดเลย
    กล่องมันต้องมี 3 ตัวนะครับ ถึงจะทำงานได้เต็มระบบ ไม่งั้นวิ่งไม่ต่างกับ de แน่นอน ครับ
    ผมก็ยังเสี่ยงอยู่ลงทุนซื้อวายริ่งมาเลยทีเดียว
    ถ้าจะวางจริงๆโทรมาสอบถามได้ครับ

8. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    พี่เบิ้มวางเครื่องใหม่อีกแล้วเหรอ แล้วตัว SR20DE ตัวเก่าจะเอาไปไว้ไหน

9. buem

2,764
    75
    0
    ก็ขายอยู่ครับ ครบๆเลย พร้อมไมล์ nx วิ่ง ตรงด้วย + ด้ามเกียร์แต่ง

10. buem

2,764
    75
    0
    ก็ขายอยู่ครับ ครบๆเลย พร้อมไมล์ nx วิ่ง ตรงด้วย + ด้ามเกียร์แต่ง

11. slimant

1,271
    4
    0
    ทุกอย่างมันต้องมีการเริ่มต้น ใช่มะ ตาเบิ้ม
    ิอิอิ

ไม่ต้องกั๊ก มีไร ตาเบิ้ม ช่วยเต็มที่
    ผมยืนยัน อิอิ

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เท่าที่ผมเคยเห็นมานะครับ ผมเห็น 20 vvl จบๆๆ1 คันครับถ้าถามว่าวิ่งไหมผมคงตอบได้เท่าที่เห็นว่า ............................. ครับ วิ่งทางไกลดีไหมไม่รู้เลยครับรอพี่เบิ้มครับ

13. DE กะ VVL ต่างกันเยอะไหม๊ ก็ไม่รู้นะครับ ยังไม่เคยลอง แต่ที่มีข้อมูล ก็ งาน ซุปอัพ SR ที่เพิ่งผ่านมา ที่ 1 รุ่นขับหน้า NA SR20DE วิ่งอยู่ 14.9X วิ ที่ 2 SR20 VVL วิ่งอยู่ 15.1X วิ

14. buem

2,764
    75
    0
    ก็ยังไม่รู้เหมือนกัน เคยถามจากบี 14 ก็วิ่งดีนะวายจอด้วย
    ผมก็เลยลองซะเลย เอาวะ จะได้รู้กันไปว่ามันเป็นยังงัยแน่
    รอดูผลครับจะแจ้งให้ทราบ

15. slimant

1,271
    4
    0
    อยู่ที่ความต้องการ ของ คนจะวาง
    ว่า ต้องการ อะไรใช้งานแบบไหน

ชอบแบบไหน เลือกแบบนั้น

16. buem

2,764
    75
    0
    ผมเอาไว้จ่ายตลาดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้