update ข่าว max โคตรแสบเลย เอาของไป จ่ายเงินไม่ครบ ขโมยของอีก

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คืนวันศุกร์ที่ผ่านมา max ได้ติดต่อมาหาผม

คำแรกที่ทักผม คือ พี่เล่นผมหนักเลยนะครับ ในใจไม่หนักหรอกสำหรับคนแบบคุณ
    มีหน้าไปบอกเพื่อนอีกนะว่า ผมไม่รับสายมัน 555 ใช้อีกเบอร์โทรมา
    ผมติดลูกค้าอยู่ เรื่องมันยาว ไว้เสร็จธุระก่อน โทรไปเคลียร์

เพื่อนผมโทรมาบอกว่า เกิดเรื่อง ให้โทรมาหาพี่ ให้มาเคลียร์ นี่ถ้าเพื่อนไม่โทรไปบอก
    คุณคงหายหัวเหมือนเดิมใช่หรือป่าว หน้าด้านมากๆ กล้าบอกเห็น miss call กะ sms
    แต่ไม่ว่างโทรกลับ เพราะอยู่ในฟิตเนส และสอบอยู่ สงสัยทั้งวันมึงคงทำ 2 อย่างนี้มั้ง

คุยกันอยู่นานได้ข้อสรุป คือ

เรื่องเงิน เด๊ยวผมจะโอนให้ แต่ว่าพี่ข่วยลบกระทู้ได้ป่าว แบบนี้ผมจะยืนที่ไหน
    - เงิน ไม่อยากได้แล้ว เสียความรู้สึก ทำบุญให้ ถือว่า เอาเงินไปซื้อนมให้ลูกละกัน
    - ลบกระทู้ คงลบไม่ได้ ให้คนดูแลเวป พิจารณาครับ และเรื่องที่เล่ามา ไม่ได้เป็นเรื่องใส่ร้าย
    - เรื่องที่ยืน อันนี้ไม่รู้จริงๆ คุณเป็นคนทำ ก้อหายืนเอาเอง
    - อย่างที่บอกไป เรื่องเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าบริสุทธิ์ใจ ทำไมไม่โทรมาบอกว่า บัตรโดนยึด เอาไปว่า เชื่อคุณว่าโดนยึดจริงๆ
    แต่นี่หายไป ไม่โทรบอก เจตนา คือ ตั้งใจไม่จ่ายเงิน

เรื่องของหาย เค้ายืนยัน ว่ามันไม่ได้เอาไปจริงๆ ผมมองเค้าผิดไป
    - ถ้ามองผิดไป ผมขอโทษน้อง แต่ถ้าขโมยไป บาปกรรมมีจริง ทำเองรู้แก่ใจ
    - อ้างว่า ตำแหน่งที่ติดสติกเกอร์ตัวนี้ เป็นตำแหน่งเดียวกับที่ติดสปอนเซอร์เครื่องเสียง ติดไม่ได้
    - โบ้ยไปหาลูกค้าอีกฝ่าย เป็นคนเอาไป ผมอยู่กับอีกฝ่ายตลอด เค้าไม่ได้ดูสติกเกอร์เลย
    - เอาเป็นว่า ลมพัดละกัน ของมีอยู่เป็น 10 ตัวอื่นที่เบากว่า เล็กกว่าไม่หาย ลมพัดไป 1 ตัว ที่พื่นหาไม่เจอ
    รู้แต่ว่าของที่หายไป ก่อนคุณดูมีอยู่ 3 ตัว แต่คุณไปเหลือ 2 ตัว

เรื่องที่บอกจะมาซื้อของผมอีก หรือจะเอาของผมไปขาย
    - ยินดีครับ แต่คงไม่มีแบบเก่าอีกแล้ว
    - ผมคงไม่ง่ายและโง่เหมือนเดิม

ส่วนเรื่องที่ไปขโมยของคนอื่น เค้ารอเล่นคุณอยู่ ระวังตัวไว้ให้ดี ผมไม่อยากจะไปชี้ตัวคุณ
    เพราะสงสารลูกและเมียคุณ เป็นพ่อคนแล้ว ปรับปรุงตัวซะใหม่ จะได้สอนลูกให้เป็นคนดี

ขอบคุณเวป RCW , vitz และ Yaris club ที่ช่วยให้ผมตามหาจนเจอ ช่วยหารูป และ ข้อมูลต่างๆ ให้

คืนวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ขายสติกเกอร์จากญี่ปุ่นให้เด็กคนนึง ชือ max ขับ yaris สีขาว ล้อ RPF1 ขอบ 15 ทะเบียน xy-750

ตอนซื้อ คุยกันดี พูดจาดี แต่งตัวดี รถก้อแต่งดี ใส่แต่ของแท้ ลูกเมียก้อมี คุยเรื่องรถ เรื่องครอบครัว (พอดีแฟนผมกำลังท้อง)

สรุปเอา 3 ตัว ต่อราคา เอ๊า ลดให้ ถูกคอ ให้เอาไปใช้เลย คุยกันถูกคอ ยังไม่ได้ให้เงินผม แต่ของถืออยู่ในมือ max แล้ว

ระหว่างนี้มีลูกค้าอีกรายมาเอาไมล์ ผมก้อพามาดูของ แต่ระหว่างนี้ผมเห็น max จระเข้น้อย

เดินเอาอะไรไม่รู้ไปให้แฟนที่นั่งอยู่ในรถ ผมก้อไม่ได้เอะใจ เพราะดูจากภายนอกไม่น่าจะมีสันดารโจร

พอลูกค้าจ่ายค่าไมล์เสร็จ ก้อออกจากบ้านไป มาก้อมาคุยกะ max จระเข้น้อยสักพัก มันก้อขอตัวกลับบ้าน

โอเค ดึกแล้วเหมือนกัน ปรากฏว่า สรุปเงินไม่พอ งี้พี่ เด๊ยวผมขับรถไปกดเงินที่ 7-11 ปากซอย ไม่ต้องกลัวพี่ ผมไม่โกง

7-11 จากบ้านผม ห่างประมาณ 200 เมตร เดินไปกลับ กดเงิน 10 นาที ก้อมาแล้ว นี่มันขับรถไปด้วย

รอจระเข้น้อย max ครึ่งชั่วโมง เอะ ชักยังไง โทรไปหา มันรับสาย บอกว่า

พอดีบัตรโดนยึดครับพี่ (บัตรโดนยึด แล้วไม่โทรบอกผมเหรอ ขับรถกลับบ้าน ให้กูรอ) งี้พี่ ส่ง sms หมายเลข บ/ช

ให้หน่อย เด๊ยวผมโอนให้ ได้ๆ ส่งไปให้ จากวันนั้นถึงวันนี้ ผมยังไม่ได้เงินเลย

** พอมันกลับไปเสร็จผมมาเก็บและเช๊คสต๊อกสติกเกอร์ ปรากฏว่า สติกเกอร์หาย **
    มาคิดทบทวนหายไปได้ไง ในเมื่อเราอยู่กับมันตลอด มีแค่ตอนที่ติดลูกค้าอีกรายมาเอาของ
    และเห็นมันเอาอะไรไม่รู้ ยื่นให้แฟนมัน มันคงคิดว่าสติกเกอร์เหมือนๆ กัน ผมคงไม่ได้นับ สารเลวมาก

โทรไปมีรับแค่ครี้งเดียววันอาทิตย์ ถามถึงเงินเปลี่ยนเรื่องคุย หลังจากนั้นไม่เคยรับ ไม่เคยโทรกลับมาอีกเลย

มีหน้ามาบอกว่า พี่จะว่าหรือป่าว ถ้าผมจะเอาของๆ พี่ไปขายเพื่อน ที่ ม. มีอีกหลายคันไม่มี

สอบถามในเวป vitz s ได้ข่าวมาว่า max จระเข้น้อย ได้ขโมยของๆ คนในคลับหลายคน
    ซึ่งหนึ่งในนั้นเป็น fusa เจ้าปัญหา ซึ่งผมก้อ งง รถซิ่งติด fusa แปลกดี
    ขนาดรถจอดซ่อมอยู่ในศูนย์ ยังกล้าขโมยของ เค้ากล้องวงจรปิด

ใครเป็นเพื่อน max ฝากบอกมันด้วย เงินตอนนี้ไม่อยากได้แล้ว ถือว่าทำบุญ ของที่หายยืถอว่าให้ทาน
    ถ้ามันเอาไปติดแล้ว มันมีความสุข ก้อเอาไป แต่ถ้าหาก มีนัดรวมกันไปชี้ตัว ผมเป็น 1 คนที่จะไปชี้ตัว

ผมเอาของมาขาย ผมเสียเงินซื้อมา ไม่ได้มาฟรี ไม่ได้ขโมยมา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2010
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    แย่จริงๆ

2. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ค้าขาย.....เจอลูกค้าสุดๆแบบนี้ไม่ไหวอ่ะ อย่างเซ็งอ่ะ

3. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    เฮีย....เจงๆๆ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แย่จริงๆ

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เหอเหอ

ของผมregulate HKS ใหม่ๆๆ ก็หายย เผลอเป็นไม่ได้เลยยยจริงๆๆ

ฟาดเคราะห์นะจ๊ะ

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมเชื่อว่า โลกมันกลมครับ เด๋วก็เจอมันแล้วก็....

7. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ไม่ไหวเลยครับ นิสัยแบบนี้

8. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    สัน.... จิงๆ

9. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ช่ายครับ โลกมันกลม อีกไม่นานก็เจออีก เชื่อสิ

10. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    พวกแต่งตัวดีพูดจาดี นี่ต้องระวัง

ยังไงก็ขอให้ได้ไปชี้ตัวนะครับ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ทำไมคุณ 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ

เจอคนเหี้ยๆบ่อยจัง

คราวที่แล้วก็เรื่องสั่งของเเล้วบอกไม่ได้สั่ง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:20:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:20:02 ----------

ทำไมคุณ 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ

เจอคนเหี้ยๆบ่อยจัง

คราวที่แล้วก็เรื่องสั่งของเเล้วบอกไม่ได้สั่ง

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
  13. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เอาอีกเเล้วครับ เซงเเทนรู้หน้าไม่รู้ใจครับ เฮ้อ

14. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    กำ ทำหลายคนแบบนี้สันดานเหี้ยแล้วคับ

ขอให้ตามตัวได้ไวไวอะ

15. สุดยอดจริงๆครับพี่เอก

16. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    วงการนี้ไม่กว้างนะคราบ

17. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ขับรถ ก็ ดูดี น่ะ
    แต่.......

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ทำไม่ถูก

20. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหอๆ แย่ๆ

21. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    กระจอกจริงๆ

อยากแต่งรถแต่เสือกกระเป๋าบาง

ขายขี้หน้า

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แย่จัง

23. ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมคงทำใจ และทำบุญให้มัน
    เงินถือว่าช่วยค่านมลูก สติกเกอร์ที่เอาเกินไป ถือว่าทำบุญให้หมา

ล่าสุด ผมไปหาข้อมูลในเวป yaris มีหลายคนโดนขโมยของ
    มันไปขโมย FUSA ของคนในคลับ และตอนไปซ่อมในศูนย์
    มีกล้องวงจรปิด เลยรู้ว่าเป็นมัน ไม่น่าเลย

คืนนั้นผมก้อเห็น FUSA ห้อยอยู่ในรถ ยังแปลกใจ รถซิ่งแต่ห้อย FUSA
    เค้าคงชอบ ไม่คิดว่าไปขโมยมา สงสัยมันคงภูมิใจมองของแต่งชิ้นไหนในรถ
    กูก้อได้มาฟรี ไม่เสียเงิน

ผมขายของเยอะ เจอลูกค้าที่ดีมีมาก มากกว่าพวกไม่ดีเยอะมากๆ ด้วย
    โทรมาคุย มาสอบถาม มาปรึกษา ยินดีทุกอย่าง ไม่ซื้อก้อไม่เป็นไร

แต่ผมโคตรเกลียด พวกที่นัดเจอกันกลางทาง แล้วไม่มา พวกที่บอกให้เก็บของให้ แล้วหายหัว
    คนแบบนี้ น่าจะหมดไปจากสังคมได้แล้ว เห็นคนอื่นเป็นตัวตลก

เผลอไม่ได้จริง นี่ขนาดไม่ไกลกันมาก แต่ไม่คิดว่าคนเล่นรถจะทำกัน

24. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    คนสมัยนี้

25. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    จังไรเข้าขั้น...

26. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แย่จริงๆ.....ประนาม

27. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    แค่สติกเกอร์ยังไม่มีปัญญาจ่าย

28. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เห็นใจเลยครับ ไอ้คนที่เอาไปก็ออกมาชี้แจงหน่อยก็ดีครับ

ไหนๆก็มีกระทู้แล้ว รบกวน ตามของผมด้วยก็แล้วกัน เลยนะครับ เผื่อเจ้าตัวจะเข้ามาดูครับ

หรือเพื่อนๆเค้าที่อยู่ ทีม EVERYTHING
    นะครับ
    หรือคนที่รู้จักคนที่เคยขับ อิมแดงแวนล้อดำ แต่ตอนนี้มา ขับ 3 ดอร์สีเหลือง นะครับ

กรุณาโอนเงินมาคืนผมตามสัญญาด้วยครับ เงินแค่ไม่กี่ร้อยบาทเอง แต่เสียความรู้สึกมากครับ คนเรามัน ช๊อต กันได้ผมเข้าใจแต่อย่าหลอกกันผมไม่ชอบ

ยังไงขอร่วมกระทู้หน่อยละกันนะครับ

ปล.โทรตามจนอายแทนแล้วครับ ละก้อ ถ้าอยู่กะแฟนแล้ว ผู้ชายโทรไปกลัวจะมีปัญหา บอกให้แฟนโอนเงินคืนผมมาก้อได้ครับไม่กี่ร้อยเอง
    จะได้ไม่ต้องโทรไปรบกวนครับ
    แต่ถ้าจะให้ยกให้ คงไม่ครับ เพราะคุณบอกเองว่าจะคืนให้ แต่นี่ ผลัดมา 3-4 เดือนแล้ว

29. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เหรี้ยนะเนี่ยยย..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้