ตรวจดูความสะอาดตู้แอร์กันบ้างนะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommamz, 16 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    หลังจากที่ซื้อรถมาเมื่อประมาณเกือบ 4 ปีที่แล้ว

รู้สึกว่าลมแอร์ที่ออกมามันเบาลง และก็ไม่เคยไปยุ่งกะตู้แอร์ใต้คอนโซลเลย

เมื่อวันอาทิตย์เลยเข้าร้านแอร์ ล้างแอร์ซะหน่อย

พอเปิดออกมาดูเท่านั้นแหล่ะครับ ถึงบางอ้อครับ

นี่เราหายใจอากาศที่มันผ่านจากไอ้ตู้นี้ เนี่ยนะ

สิ่งสกปรกเกาะเต็มแทบจะตัน รูปจากเหตุการณ์จริง สถานที่จริง รถผมเอง

ช่างเลยเอาไปล้างกลับมาซะขาวเลย แต่พอเทสอัดแรงดันเข้าไปก็ งานเข้าเลย รั่วซะงั้น

เลยต้องถอย ตู้+วาล์ว ใหม่ สรุปวันนั้นโดนไป 4200 บาทถ้วน ตัวเบากลับบ้านไป อิอิ :D

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เพิ่งโดน เหมือนกัน ครับ ล้างแอร์ใหม่ เช็คทั้งระบบ หนาวไปเลย +++

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    สรุป ถ้าไม่ได้ล้างก็ไม่รั่ว ใช่มั้ยเนี้ย.................อิอิ

หรือให้ช่างล้างให้สะอาดแล้วเอาไอ้คราบที่ติดอยู่ไปอุดที่รั่วได้มั้ยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้