คัยตีตู้เครื่องเสียงแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย king8846, 17 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. king8846

king8846 New Member Member

29
    0
    0
    ผมอยากตีตู้ลำโพง 10" และอยากลองทำเองคับ รถผมติดแก๊ซ คัยพอจะมีรูปตู้ข้างบ้างคับ
    และคัยพอจะรู้ราคาไม้อัดบ้างคับ ขอความกรุณาหน่อยคับ คัยพอมีวิธีทำตู้หุ้มหนังยิ่งดีเลยคับ
    ขอบคุณครับ

2. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เคยตีตู้เครื่องเสียงมาครับ และรถก็มีถังแก๊ส ด้วย (เมื่อก่อนนะ)
    กรณีมีถังแก๊ส แล้วตีตู้แปะข้าง การเปลี่ยนหลอดไฟท้ายหรืออะไรต่าง ๆ จะทำได้ยาก
    เพราะจะติดตู้ลำโพง ครับ ของผมใช้วิธี ใช้ช่องใส่ยางอะไหร่ ตีตู้ฝัง ดอกซัพ 10 นิ้ว
    1 คู่ ครับ ... แต่ทุกวันนี้เอาออกแล้วครับ อิอิ

3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมลืมเรื่องหลอดไฟท้ายไปได้ไงนี่ จริงๆ สามารถตีเข้ารูปลงไปได้นะครับ

แล้วก็ ไม่ต้องยิงน๊อตตายก็ได้ ใช้ตีนตุ๊กแก ยึดก็พอไหวอยู่นะครับ

4. king8846

29
    0
    0
    พอจะรู้ราคาไม้อัดไหมคับ

5. fusion_noy

fusion_noy New Member Member

40
    5
    0
    ที่แปดริ้ว 16 mm 460 บาท ใช้ทำตู้
    10 mm 320ใช้ทำซาวด์
    แล้วแต่ร้านนะคับ ราคาจะต่างกว่านี้ก็นิดหน่อยคับ

6. fusion_noy

40
    5
    0
    ลองดูคับ...ไม่ยาก

มีภาพเปนแนวทาคับ อาจไม่ตรงรุ่นแต่ลองดัดแปลงดูคับ
    ไม่ยากอย่างที่คิด

7. fusion_noy

40
    5
    0
    อีก...

อีก....

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะคับ

9. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมเคยมีกรณีที่ตีตู้ข้างนะครับถ้าทำไม่ดีแน่นอนเลยปัญหาที่ตามมาคือเสียงมันจะครางและสั่นครับ
    เปิดฟังไม่ได้เลยต้องยึดให้ดีครับแต่ถ้าให้ดีแล้วยอมรับเลยครับว่าเสียงจะนุ่มกว่าตู้แบนพาสมากๆ
    เพราะตู้แบนพาสได้แค่หนักอย่างเดียว

10. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    ลองทำอย่างผมไหม แบรนพลาส 10 นิ้ว ดังดีเหมือนกันหลังคาบ้านสั่นเลยครับ ทำเองครับหุ้มผ้าสักลาด

11. king8846

29
    0
    0
    ชอบคุณมากคับ

12. oateksom

oateksom New Member Member

30
    0
    0
    ร้านspl car audi อยู๋ปากน้ำตรงข้าม ร รนายเรือพี่เชิด งานไช้ได้ ราคาไม่เเพงกันเอง บอกโฮ๊ต น้องอ๊อฟเเนะนำมาก็ได้ฮับ

13. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0

ไม้อัดน่ะ แผ่นละไม่กี่ร้อย แต่ที่สำคัญ อยู่ที่การคำนวญปริมาตร ขึ้นอยู่กับขนาดลำโพง (แม่เหล็ก โครงสร้าง) พาวเวอร์แอมป์ ต่างๆ และการวางทิศทาง ยากๆ ทำเองถ้าไม่เซียน คำเดียวเลย เหนื่อย !!

อยู่แถวไหนอ่ะคับ

งัยลองโทรมาคุยกัน ฟังดัง SPL ฟังเพราะ SQ ว่ามา มีอารายจะแนะนำให้ 080-619-7338

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้