อยากทำให้ไฟหน้าสว่างขึ้น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NV_Pom, 17 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NV_Pom

NV_Pom New Member Member

52
    0
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากทำให้ไฟหน้าสว่างขึ้น แบบไม่รบกวนเพื่อนร่วมทาง
    มีวิธีไหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร่

รถผม NV กระบะ ไฟหน้าเดิม ๆ นะครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แนะนำให้เปลี่ยนหลอดครับ
    ผมใช้รุ่นนี้ ครับ Osram Night Breaker
    Watt เท่าเดิม ไม่ต้องเพิ่ม Relay โคมไม่เหลือง สว่างกว่าเดิมครับ

Osram เคลมไว้ว่า สว่างกว่าเดิม 90%

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2010
  3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามคุณเก่งครับ

4. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ผมใช้ชุดเพิ่มไฟที่ขายตามร้านประดับยนต์อ่ะครับ แล้วเปลี่ยนหลอดให้วัตสูง ๆ ขึ้น ก็ดีขึ้นพอสมควรนะครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ใช่ครับคุณเก่ง...ตอนนี้ผมก้อใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ สว่างดี

6. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เก่ง มันคู่ละเท่าไหร่อะ

7. slimant

1,271
    4
    0
    คู่ละ ประมาณ 800 อ่ะ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    800 น่าสน

9. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    น่าสนใจเหมือนกันครับ ใช้กับโคมไฟรถแวนเดิมๆได้ไหมครับท่านเเก่ง

10. slimant

1,271
    4
    0
    ใช้กับโคม เดิมๆ ปลั๊กเดิมๆ ได้ เลย ครับ

เป็นหลอด H4 คับ

:)

11. NV_Pom

52
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    เคยมีคนแนะนำว่าให้ใส่ลีเลย์ ประมาณ 300-400 บาท ก็สว่างขึ้นเหมือนกัน ไม่ทราบว่า จะสว่างจนน่าพอใจเหมือนเปลี่ยนหลอดหรือเปล่า

12. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    แล้วไฟตัดหมอกล่ะครับทำไงครับคุณเก่ง

13. slimant

1,271
    4
    0
    รุ่น H1 ก็ มี คร๊าบ

14. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

15. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    น่าสนแฮะ คู่ละ 800 ไม่ต้องเสียเงินใส่ไฟซีนอน

แล้วหลอดนี้แสงสีอะไรเหรอครับ แล้วเวลากลางวันในกรณีที่ไม่ได้เปดไฟหน้ามองเข้าไปในโคมแล้วเป็นสีฟ้าๆไหมครับ

16. slimant

1,271
    4
    0
    ผมไม่เคยใส่ Relay กับ หลอดเดิม อ่ะครับ
    เคยใส่แต่กับ หลอด 100/90W ผลคือ ขั้วละลาย เลยเข็ดครับ

17. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    แสงส้มหรือขาวครับ อิอิ

น่าสน

ไฟหน้ากำลังส่องกบเลยครับ ไม่อยากใส่พวก 3-4 พันบาท
    ใส่ cefiro ได้ไหมน้อ

18. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    อันนี้ออกสี ส้มขาวๆ สว่างขึ้น เยอะพอสมควร เยย (ส้มจางๆ )

ตัวนี้ใช้วัตเท่าเดิม ไม่ต้องติดลีเลย์ ก็สว่าง ขึ้นได้

19. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    เก็บข้อมูลค่ะ

20. อืม...น่าสน..ขอบคุณสำรับข้อมูลครับ

21. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    หาซื่อตามร้าอะไหล่มีครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:18:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:17:31 ----------

หาซื่อตามร้าอะไหล่มีครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ:cry:

22. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    บอกร้านเขตามนี้เลยหรือเปล่า
    พูนทรัพย์ จะมีไหมหนอ

23. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ลองใช้แล้ว ดีกว่าของเดิมมากเลย ลำแสงก็ใกลกว่าเดิมดีเห็นเส็นถนนชัดดีครับ ยืนยันจากผู้ใช้จริง กรุงเทพ-โคราชเปิดตลอด 6 ชั่วโมงขั้วยังไม่ละลาย (สงกรานต์รถติด) 55555

24. ABYSS

ABYSS New Member Member

24
    1
    0
    หลอด H4 กับ หลอด H1 มันต่างกันตรงไหนเหรอเหรอ คับ (ลักษณะการใช้งาน).......อยากเปลี่ยนมั้ง โคราชมีขายที่ร้าน มั้ง ราคาเท่าไร.......คับ

25. ABYSS

ABYSS New Member Member

24
    1
    0
    หลอด H4 กับ หลอด H1 มันต่างกันตรงไหนเหรอเหรอ คับ (ลักษณะการใช้งาน).......อยากเปลี่ยนมั้ง โคราชมีขายที่ร้าน มั้ง ราคาเท่าไร.......คับ

26. เข้ามาหาพี่เลยป้อม เดี๋ยวทำให้ตาสว่าง

27. NV_Pom

52
    0
    0
    ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้