ปรึกษาเรื่องยกเกียร์ออโต้ไฟฟ้า P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย teerachai01, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teerachai01

teerachai01 New Member Member

9
    0
    0
    เนื่องจากเกียร์เริ่มมีอาการเสียคือ ต้องเข้าเกียร์ 2 ในตอนเครื่องเย็นๆ รถถึงจะวิ่งได้ พอเครื่องร้อนแล้ววิ่งได้ปกติทุกเกียร์
    โอริงแรงดันเสีย,คลัชเรี่มหมด จะเปลี่ยนใหม่หรือโอเวอร์ฮอล์ดี
    1.ศูนย์นิสสัน มีเกียร์มือสองเปลี่ยนให้ ราคา 10000 ไม่รวมค่าแรง (ค่าแรงประมาณ 1000 บาท)
    2.ศูนย์นิสสัน โอเวอร์ฮอล์เกียร์ให้ โดยเปลี่ยนอะไหล่ให้ใหม่ ราคาประมาณ 30000 บาท
    3.ร้านซ่อมเกียร์ออโต้ทั่วไปราคาประมาณ 10000-13000 บาท แต่ไม่รู้ว่าเปลี่ยนอะไหล่ให้ใหม่หรือเปล่า
    จึงอยากถามท่าน กูรู ด้วยครับว่าจะเลือกอย่างไหนดี โดยส่วนตัว เลือกข้อ 1 เพราะคิดว่าน่าจะจบในคราวเดียว
    แต่ข้อเสียคืออะไหล่มือสอง น่าจะอยู่ได้อีกประมาณ 1-2 ปีคงต้องเปลี่ยนอีกครั้งหนึ่ง

ขอบคุณ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนเกียร์เซียงกง มือสอง จบง่ายกว่านะครับ หาตรงรุ่น ซ่อมไม่คุ้ม แพงมากไป ส่วนมากไม่ซ่อมกัน
    แล้วที่บอกอยู่ได้ 1-2 ปีใครบอกครับ ทนนะครับ อยู่ที่การใช้งาน และ การดูแลรักษาด้วย ไม่ใช่ ใช้อย่างเดียว น้ำมันเกียร์ไม่ถ่าย
    20000 โล ก็เปลี่ยนได้แล้วครับ น้ำมันเกียร์ไม่กี่บาท

3. teerachai01

teerachai01 New Member Member

9
    0
    0
    ขอความเห็นเพิ่มเติมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้