รบกวนสอบถามครับ เลี้ยวขวาหมุนพวงมาลัยไป 2 รอบ พร้อมเร่งด้วย มีเสียงกุ่กๆ คันเร่งสะท้าน มาจากเพลาป่าว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Vitty, 9 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ขับออกปากซอย จรัญ 13 ทุกวัน ดังได้ทุกวัน ดังกุกๆๆ พร้อมคันเร่งสะท้าน สั่นๆ มาด้วย

แต่ตอนยูเทริน หรือ เลี้ยวโค้งขวา ขึ้นตึก ไม่ยักเป็น หรือเป็นก็ไม่ชัดเจนมาก

ไม่แน่ใจมากจาก เพลาขับ ด้านขวา หรือป่าวครับ

ขอรบกวนสอบถามก่อน เกรงจะโดนช่างหลอกฟัน ซะงั้น..

ถ้าซ่อมไม่ทราบว่า เปลี่ยนแบบไหนดีครับ และราคาเท่าไรครับ

ปล. ตออนนี้เอ่ะใจ ลูกหมากกันโคลงป่าวหว่า เพราะ ชอบเป็นช่วงโค้งที่มันไม่เสมอ

ขอบคุณครับบบ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อาการนี้เป็น ที่เพลา

ซื้อยกเส้นเชียงกง

เส้นละ พัน

ถ้าไม่แน่ใจให้ช่างถอดออกมาดู ลองขยับดู เห็นจะๆ

หลอกกันไม่ได้

3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ขยับดูยังไงหรอครับ

จะหลวมๆ ใช่ป่าวครับ ถ้าเอาแค่หัว ด้านนอกใช่ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้