*** ช่วยแนะนำอู่พ่นสีรถยนต์แถว ดอนเมือง หน่อยครับ ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 1 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    พอดีว่าจะเปลี่ยนสีรถ แต่อยากได้อู่ใกล้บ้าน ราคาไม่แพง จะได้ไปดูได้บ่อยๆๆ ใครพอจะรู้จักอู่แถวดอนเมืองหรือแถวสพนานนวลฉวีไหมครับ ขอแบบราคาไม่แรงนะครับ งบน้อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อู่พี่เเดงคับ ถูก เนียน

3. INITIAL_D

207
    2
    0
    อู่พี่แดงนี่อยู่ตรงช่วงไหนครับ มีห้องอบไหมครับ ขอทราบราคา+ที่ตั้ง+เบอร์โทรได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อยู่ตรง ข้าม อู่ พี่เหลือง

5. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0

................. +1

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    อู่พี่เหลือง อิอิ

7. ไปอู่พี่ดำเลยครับ เข้าซอยไปนิดนึง เลยอู่พี่แดงไป เยื้อง ๆ อู่พี่เหลือง

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แล้วอู่พี่เหลืองมีจริงมั้ยคับคุณเต้

9. มีครับ พี่เหลือง น้องพี่เขียวไงนายหัว

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ระวังแดง เทียม ด้วยนะครับ

ฝีมือเค้า ดี เลยมี เลียนแบบ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อู่พี่เเดงไปชุมนุมคับ เเต่ยังมีอู่พี่เหลืองเปิดข้างๆกัน เจ้าของชื่อพี่ *สน คับ ใจดี อิอิ

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ในดอนเมืองมีเยอะครับ แต่ฝีไม่ผมว่าธรรมดาอ่ะ..

13. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อยากช่วยครับ แต่ไม่ทราบจริงๆ

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    นึกขึ้นได้ มีอยู่อู่นึงตรงปั้มแก๊ส ริมถนนสรงประภาเกีอบจะออกคลองปะปาอ่ะ เห็นมี แจ๊ส ยาริสแต่ง เข้าไปทำสีกันเยอะลองเข้าไปถามราคาดูนะ

15. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองดูอู่สลักเหนืออยู่ในซอยวัดสลักเหนือครับเข้าไปอยู่ขวามือครับ

16. INITIAL_D

207
    2
    0
    ตกลงอู่พี่แดงนี่มีจริงไหมอะครับ แล้ววัดสลักเหนือนี่ตรงไหนอะครับ มีชื่ออู่ไหมครับ ขอบคุณครับ

17. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ชื่ออู่สลักเหนือครับถ้ามาจากห้าแยกปากเกร็ดก่อนถึงแยกสวนสมเด็จอยู่ซ้ายมือจะมีซุ้มวัดสลักเหนืออยู่
    เลี้ยวซ้ายเข้าไปประมาณ 100 ม.อยู่ขวามือครับ

18. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    อู่เสือ ครับ แถว โกสุมรวมใจนะครับ เลยโค้งปั๊มบางจากอะครับ ตรงกันกับร้าน เพชรเฮดเดอร์อะครับ

ส่วนราคาไม่แน่ใจครับเคยเห็น เค้าทำ 300zx widebody อยู่สวยดีครับ

หรือไม่ก็อีกอู่ 1 เส้นช่างอากาศอุทิศ เส้นเดียวกับร้าน JSPEED กับ THAI ENGINE อะครับ ถ้ามาจากเขตใหม่ตรงลงสะพานปูนอะคับ สังเกตขวามือ อู ANJ อะครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิดครับ เห็น รถแต่งยอะเลยครับ เดี๋ยวถ้าผ่านอีกมีเบอร์ ของทั้งสองอู่ จะเอาลงให้ละกันนะครับ

( ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับอู่ใดในนี้เลยนะครับ แค่เคยขับผ่านและเห็นว่ามีรถสวยๆทำ และอยู่แถวดอนเมืองเลยแนะนำให้นะคับ )

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:43:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:43:58 ----------

อู่เสือ ครับ แถว โกสุมรวมใจนะครับ เลยโค้งปั๊มบางจากอะครับ ตรงกันกับร้าน เพชรเฮดเดอร์อะครับ

ส่วนราคาไม่แน่ใจครับเคยเห็น เค้าทำ 300zx widebody อยู่สวยดีครับ

หรือไม่ก็อีกอยู่ 1 เส้นช่างอากาศอุทิศ เส้นเดียวกับร้าน JSPEED กับ THAI ENGINE อะครับ ถ้ามาจากเขตใหม่ตรงลงสะพานปูนอะคับ สังเกตขวามือ อู ANJ อะครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิดครับ เห็น รถแต่งยอะเลยครับ เดี๋ยวถ้าผ่านอีกมีเบอร์ ของทั้งสองอู่ จะเอาลงให้ละกันนะครับ

( ผมไม่มีสวนได้สวนเสียกับอู่ใดในนี้เลยนะครับ แค่เคยขับผ่านและเห็นว่ามีรถสวยๆทำ และอยู่แถวดอนเมืองเลยแนะนำให้นะคับ )

19. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ยังไงจะลองไปแวะสอบถามที่อู่อีกทีครับ อีกนิดครับ ว่าจะทำสีขาว แต่ไม่เอาขาว Tyre R ไม่เอาขาวมุก มีเบอร์สีแนะนำไหมครับ อยากได้แบบจั๊วๆ

20. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    เบอร์สีไม่แน่ใจคับ รุ่นน้องเพิ่งไปทำมามันบอก เอาสีขาว civic FD อะคับ ไม่แน่ใจว่า NH 0 หรือปล่าวนะครับ จะออกขาวสะอาดดีครับ

21. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณที่แนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้