เที่ยว สระบุรี เริ่มยังงัย ? - -a

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 5 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    สวัสดีก้าบ ทุกท่าน.....

สิ้นเดือนนี้ ผมจะพาเจ้าตัวเล็ก ของผมเที่ยวที่สระบุรี

แต่ยังมีที่หมาย ไม่แน่นอนเลย

อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วย วางแนวทางหน่อยจ้า

ว่าที่ สระบุรี มีที่ไหนน่าไปบ้าง

ลืมบอกไปว่า ไป เช้า-เย็น กลับจ่ะ

ตอนนี้เล็งๆไว้อยุ่ มี เขื่อนป่าสัก กับ น้ำตกเจ็ดสาวน้อย และก้ออุโมงต้นไม้อะครับ

ไม่รุ้ว่าจะเริ่มไปที่ไหนก่อนดี และมันอยุ่ที่ ใกล้ๆกันหรือป่าว

ไม่อย่างนั้น ผมคงไปไม่ถูกไม่รุ้ว่าจะเริ่มตรงไหนดีอะครับ

สำหับเพื่อนๆพี่ๆ ที่เคยไปแล้วหรือ เจ้าบ้าน:eek:

ช่วยแนะนำเป็นแนวทางหน่อยน่ะครับ อิอิ

2. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    ไปมาแล้วครับทริบเดียวกันเลยเอารูปมาฝาก

ขอให้เทียวให้สนุกนะครับ

3. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    แนะนำร้านนั่งทานข้าวชิลๆนะคับ ร้านครัวน้ำตกคับ
    อยู่แถวมวกเหล็กอ่ะคับชิลมากๆผมแว้บไปอยู่บ่อยๆอ่ะคับ
    นั่งดื่มไปเรื่อยๆกลับซักเที่ยงคืนถึงบ้านหลับซาบายเรยค้าบบบ
    ถ้าไม่โดนจับซะก่อนนะคับ555+

4. Faee

75
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ทั้งพี่ keng-ep82 และพี่Keem _ep71ด้วยน่ะครับ

Fishink :ไปมาแล้วครับทริบเดียวกันเลยเอารูปมาฝาก

ขอให้เทียวให้สนุกนะ

แน่นอนครับ

ปล. ว่าแต่ว่า ไปมาตอนไหนหว่า ซุ่มเหรอคั้บ อิอิ

5. Faee

75
    0
    0
    มาอัพหน่อยครับ

หลังจากหายไปเลย เพราะติดสอบ อิอิ

อยาก ทราบข้อมูลเพิ่มเติ่มครับ ที่พี่keng-ep82 บอกว่าร้าน ครัวน้ำตก อยุ่ ระหว่างไหนอะครับ

สนใจอย่างแรง อิอิ

6. Faee

75
    0
    0
    มา อัพ คร้าบบบบ

หลังจากที่ เก็บตัว อ่านหนังสือสอบ และ ศึกษาเส้นทาง จาก พี่ๆ ที่แนะนำ มาหลายวัน อิอิ

การเดินทางใช้ตามเส้นทางของ คุณพี่ Keem_ep71 ครับ ออกเดินทาง 7.oo ใช้เส้น ดอนเมืองครับ

รถติดแต่เช้าเลย แต่ไม่เป็นไร เราไม่รีบอยุ่แล้ว อิอิ

หลุดจาก เส้นนั้นได้ก้อตรงยาวๆ ไปสระบุรี พอขับได้สักระยะนึงก็เลยแวะพักสักหน่อย

ที่ปั้มน้ำมัน ปตท แถวสระบุรีครับ ชอบปั้มนี้มาก มีร้าน หลายร้านครับ ผมเลยแวะ โซ้ย kfc ดีกว่า ฮ่าๆ

7. Faee

75
    0
    0
    ต่อดีกว่า อิอิ ปั้มนี้ ชอบเป็นพิเศษครับ กว้าง สะอาด ทันสมัยดีครับ และก็ มีแผนที่บอกสถานที่เที่ยวต่างๆด้วยครับ ผมว่ามันเจ๋งดี ^^

หลังจากพัก ก็ ยิงยาวครับ ที่แรกที่ไปก็คือ น้ำตกเจ็ดสาวน้อย ขับแบบ ชิวๆ 90 - 100 บวกกับค่าหลงทาง ถึงที่ก็ 11 โมงครับ - -"

8. Faee

75
    0
    0
    น้ำใส และ เย็น มากๆครับ เหมาะกับการหนีร้อนมาเล่นน้ำ ^^

9. Faee

75
    0
    0
    สถานที่ ต่อไป หลังจาก น้ำตกเจ็ดสาวน้อย ก็ อุโมงต้นไม้ เสียดายที่ภาพอยุ่กล้องแฟน เลยอดเอามาโพสเลย

ไปที่ เขื่อนป่าสัก ฯ บรรยากาศ ลมเย็นสบายๆครับ

หลังจากชมเขื่อนป่าสัก เดินซื้อของจุกจิก ก็เริ่มหิวครับ เลยไปร้านอาหาร ครัวน้ำตก ที่คุณพี่ keng-ep82 แนะนำครับ ก่อนจะไปเห็น ไร่องุ่นคุณมาลี เลยแว้บไปซื้อน้ำองุ่น ติดมือมา อร่อยดีครับ

ร้านครัวน้ำตก ชิวอย่างที่พี่บอกครับ สบายๆชิวๆ อาหารอร่อยมากกกกครับ

เอาภาพ อาหาร มายั่วน้ำลายก้าบบบ

ภาพนี้ ผมรู้เลยครับ ว่าทำไม คุณพี่ keng-82 ชอบร้านนี้ครับ มันฟ้องจริงๆ ฮ่าๆ ขำๆครับ

หมดทริปนี้ ปลายทาง กทม. ถึงก็ สองทุ่มกว่าๆครับ

ก็ต้อง ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกท่าน ครับ ที่แนะนำ สถานที่ ร้าน อาหารดีๆ ครับ ใครที่ยางไม่ไป แนะนำ ครับ "หนีร้อน.....น้ำตก รอคุณอยุ่" ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้