ใส่ไฟ XENON แล้วไฟบอกตำแหน่งไฟสูงที่หน้าปัทม์ไม่ขึ้นครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tiger บ้านนอก, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เป็นซีนอนแบบสไลด์ มีขั้วเสียบจากขั้วหลอดเดิมข้างเดียว พอต่อแล้วจะเหลือขั้วเดิมหนึ่งข้างครับ เลยทำให้ไฟที่หน้าปัทม์ไม่ขึ้นมั้งครับ

ใครใส่แล้วเป็นแบบนี้มั่ง แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับ

2. อัพครับ

อัพครับ อยากรู้เหมือนกันครับ พอดีผมใส่ซีนอนแบบธรรมดาไม่ใช่สไลด์ ตอนส่ก็แค่เสียบสายแล้วเก็บงานรายละเอียดอย่างเดียว ตอนเปิดใช้งานติดปกติแต่ยกไฟสูงแช่ยาวๆแล้วไฟซีนอนที่เป็นไฟต่ำหายไปผมอยากทราบว่ามันปกติปะครับ และตอนกระพริบไฟสูงไปๆมาๆไฟต่ำที่เป็นซีนอนมันกระพริบวาบๆอาการนี้เรียกว่าไฟไม่พอและต้องเพิ่มรีเลย์ช้ปะครับ
    ปล.ผมเป็นขั้วH4นะครับรถก็10กว่าปีแล้วครับ

3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    น่าจะต้องซื้อใหม่ครับพี่มุ๋ย 555+ ล้อเล่นนะ ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
  5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หุหุ เอางั้นรึจ่า 55555

ดันก่อนนอนรอเซียนละกัน

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อันนี้ไม่แน่ใจเลยนะคับน้ามุ่ย
    เพราะที่ผมใส่ มันเป็นแบบไม่สไลอ่ะคับ
    เลยติดปรกติหมดทุกอย่าง รึยังไงลองเอามาใส่รถผมดูก้อได้นะคับ
    ว่าผิดปรกติ รึป่าว กร๊ากกกกกกกกกกกกก

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แก้ไงหว่าเดี๋ยวไปดูก่อน

8. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันให้อีกทีครับ 555+

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    น้ามุ๋ยลอง ทำแบบนี้นะครับ

ถอดหลอดออกสักข้าง1ซิครับ หรือ
    ลองถอดปลั๊กไฟสูงเข้าขั้วหลอดออก หรือ
    ลองสลับฝั่งปลั๊กเข้าชุด รีเลย์ดูครับ

ลองๆไปทำดูนะครับ ใส่เเบบสไลซะด้วย ระวังนะครับ...................ระวังล้มมมมม

เป็นเรื่องปรกติครับ สิ่งที่เกิดขึ้นอะครับ

10. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    เหอๆๆๆ....ตาหมูเนี่ยคิดได้ดีเจงๆๆ 55555

เป็นไงอ่ะบอล

ขอบคุณครับ...จ่าดัน อิอิ

ปลั๊กไฟสูงเข้าขั้วหลอดเหรอ มันจะเป็นขั้วเดียวสามขานะแมนไม่ได้แยกขั้วสูง ต่ำ

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองดู ฟิวส์ ขาดหรือเปล่าวครับ
    หรือลองเอาอันเก่าใส่ดู ก่อนครับ ถ้าติดแสดงว่าปกติ

อาจจะต่อสายไม่ครบ ลองให้ร้านดู ฮะ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเเกละะะะะะหลังปลั๊กดูอะครับพี่

มันน่าจะเกละะะะะได้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:59:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:59:12 ----------

ลองเเกละะะะะะหลังปลั๊กดูอะครับพี่

มันน่าจะเกละะะะะได้ครับ

13. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ไม่ได้ใส่ มาดูสไลด์

14. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    อิ อิ....แมนเปิดแระ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เป็นไงบ้างแล้วคับ หายมั้ย

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ช็อตยัง 555 ของผมมีชุดลีเลย์ด้วยสายเยอะเยะไปหมดเลยบอกตำแหน่งไม่ถูกเลย

17. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ยังไม่มีเวลาได้ทำเลยครับ ปล่อยไว้งั้นก่อน

18. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    อ่ะนะ ซื้อใหม่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้