ช่วยดูไฟ Check Engine ให้ทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OFFsmiTH, 14 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ผมทำตามขั้นตอนการเช็คไฟengine

แล้วบิดกุญแจที่ ON สังเกตุไฟ Check Engine จะกระพริบ
    ไฟที่แสดงกระพริบ สั้น 1
    แล้วก็หยุด(ไฟengineไม่ติด) ประมาณ2วิ
    ตามด้วย ยาว4 สั้น1

แบบนี้ หมายถึง Code อะไรเหรอครับ ใช่ code1 กับ code41 หรือเปล่าครับไม่แน่ใจ
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. chira711

chira711 New Member Member

4
    0
    0
    ไม่แน่ใจนะครับผมก็เคยเป็นแต่ให้อู่ที่รู้จักอ่านCODE จากไฟที่โชว์และรู้ว่าอะไรเสีย ก็จะเป็นซื้อเปลี่ยนเอง ครั้งแรก อ๊อกซิเจนเซนเซอร์เสีย ครั้งที่สองสปีดเซนเซอร์เสียและรอบล่าสุดสายไฟที่ปลั๊กของกล่องหม้อกลองเสีย ก็ทำการหาปลั๊กเก่ามาตัดเชื่อมต่อเองตอนนี้หายแล้ว ค่าอะไหล่ที่ว่ามาซื้อที่เชียงกงรังสิต ชิ้นละ 900 บาทครับลองถามช่างดูแล้วหาอะไหล่เปลี่ยนเองง่ายนิดเดียว..

3. HTM.Ke 70.NoN

HTM.Ke 70.NoN New Member Member

1
    0
    0
    มันมีหลายสัญญาณนะครับ ตัวเช็คเป็นแบบไหนด้วย ถ้าแบบ DLC 1 ตามนี้เลย มันคือ 1กับ 4 นะเท่าที่อ่านมาอะ มะใช่ 41 คือ สัญญาณจุดระเบิด คือไม่มีสัญญาณ IGF ส่งไป ECU ในช่วงการจุดระเบิด 4 ครั้ง ติดต่อกัน น่าจะเกิดจาก สายขาด หรือซ๊อตในวงจร IGF หรือ IGT จากตัวช่วยจุดระเบิด ไปยัง ECU

โดยประมาณครับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เปลี่ยน อ็อกซิเจนเซ็นเซอร์ แล้ว ลบ โค้ด ก่อนสตาร์ทด้วยนะคับ
    โชคดีคับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาดูข้อมูลครับ

6. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

7. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ตอนนี้ซื้อ 02 cencer มาแล้วคับ ไว้เปลี่ยนแล้วจะมาแจ้งผลคับ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้