เสียงท่อวีด...ๆ แก้ยังไงอ่ะ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย poo_sitth, 16 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poo_sitth

poo_sitth New Member Member

37
    1
    0
    รถไทเกอร์D4D ทำท่อลงหน้าเพลามา มันมีเสียงวีด..เมื่อก่อนจะดังตอนลากรอบ แต่เดวนี้มันดังตั้งแต่รอบเดินเบาเลยอ่ะ แก้ไขยังไงดีครับ ไม่อยากได้วีดๆล่ะ ฟังแล้วเหมือนจะแรง แต่ไม่แรงแล้วอ่ะ(เริ่มแก่ละ) อิๆ:D

2. ผมว่ามันโหดดีออกเสียงโบหอนอ่ะ ถ้าอยากเงียบก็ต้องใส่ท่อพักมันจะเงียบลง

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ตามเสี่เอ๋ว่าครับ ทำท่อมันก้ดังยังงี้แหละ ไม่อยากให้ดังก็ท่อเดิม....ของผมเหมือนนกหวีดเลยหล่ะ วี้ดดดๆๆๆๆๆ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หม้อพักใส้ตรงซักใบน่าจะช่วยได้ครับ

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    พักเดิมเงียบแน่ครับ

6. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ตามข้างบนเลยคับ

7. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ก้อจัด พักไส้ตรงสักใบ
    ก้อดีขึ้นแล้วคับ
    แต่ถ้าจะให้เงียบเลย ก้อยก พักเดิมขึ้นเลย
    เงียบแน่นอน

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อืม ตามนั้น ว่าไป

9. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ยิ่งสดดีแล้วครับ....เสียงโหดดี

10. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    ของผม โบไม่มี แต่ท่อแต่งมา ดังเหมือนโบ แต่แรงไม่มี มีแต่ควันดำ 555 :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้