เข้าเกียร์ ถอยแล้ว เฟืองมันครูด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chai import, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เข้าเกียร์ ถอยแล้ว เฟืองมันครูด เข้ายาก เกิดจากอะไรครับ
    รบกวนผู้รู้ ชี้แนะทางสว่างให้หน่อยครับ

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    มีไม่กี่อย่าง

คลัทช์เริ่มหมด
    เกียร์เริ่มพัง
    น้ำมันเกียร์น้อย

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผ้าคลัทช์เริ่มบาง เวลาเหยียบคลัทช์ไม่จาก มันก็แกร๊กกกกกกกกกกก...นะ ลองเช็คดูครับ คลัทช์ใช้นานหรือยังครับ

ลองดูคลิปนี้ประกอบครับ
    :D

[flash]http://www.youtube.com/v/6BaECAbapRg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6BaECAbapRg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/flash]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มีนาคม 2010
  4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ใช้มาก็ จะเกือบปีแล้วครับ วิ่งสนามตลอด

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:04:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:04:09 ----------

ใช้มาก็ จะเกือบปีแล้วครับ วิ่งสนามตลอด

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใช้จับม้าแข่งจำนวนมาก ก็อาจจะหมดได้ :):):D

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมเพิ่งเจอไป หวีคลัชล้าครับ..

ถ้าต้องตั้งระยะคลัชมากกว่าปกติแล้วถึงจะเข้าเกียรได้ ก็มีโอกาสครับ..

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ ... เป็นเหมือนกันหวะเบส

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เข้าเกียร์ ถอยแล้วครุ๊ด หรือ บางที่มันจะดัง แคร๊กแล้วรถสั่นทั้งคันเลยครับ

บางจังหวะ เข้าแล้วติดด้วยครับ

แต่พอร้อนๆ มันหายนะครับไม่เป็น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 01:52:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:51:52 ----------

อิๆ ... เป็นเหมือนกันหวะเบส

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เข้าเกียร์ ถอยแล้วครุ๊ด หรือ บางที่มันจะดัง แคร๊กแล้วรถสั่นทั้งคันเลยครับ

บางจังหวะ เข้าแล้วติดด้วยครับ

แต่พอร้อนๆ มันหายนะครับไม่เป็น

8. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เป็นบ่อยตอนเข้าเกีย ถอยหลังอะค้าบ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลองเช็คดูพวกตัวเลื่อนเกียร์ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้