ไฟตัดหมอกของรถสมัยนี้ มันตัดหมอกได้จริงรึปล่าวครับ..............................>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 18 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไฟตัดหมอกหน้ารถ ที่มาจากโรงงาน ผมว่ามันไม่ได้สว่างเท่าไหร่เลย

เหมือนเป็นไฟประดับรถซะมากกว่า เลยสงสัยว่ามันจะตัดหมอกได้หรือไม่

...........

อันนี้ไม่นับ ไฟตัดหมอกที่ใส่ซีนอลมานะครับ

:cool::cool::cool:

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมลองดูมันก็ใช้ได้อยู่นะครับ

ตัดหมอกเดิมติดรถเลย :)

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมว่าใช้ได้นะคับ ของผมหลอดเดิมๆเลย

4. หลักของไฟตัดหมอกจิง ๆ คือให้รถที่สวนมาเห็นรถเราเวลาหมอกลงหนัก ๆ ครับผม

เพราะหมอกจะลอยเหนือพื้น.......ไฟตัดหมอกเรยอยู่ข้างล่างครับ

ถ้าสว่างจัด ๆ เค้าเรียกสปอตไล์แล้วครับ

5. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    จริงด้วย ผมไปเข้าใจว่าไฟตัดหมอกมันควรเป็นแบบ สปอตไลท์ แบบรถแรลลี่โน่น

ก่อนหน้านี้ผมดูแล้ว สงสัย ทำไมไฟตัดหมอก ทำไมมันสว่างน้อยกว่าไฟหน้ารถ ....%^%

ขอบคุณครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไฟตัดหมอกหน้ารถผมสว่างกว่าไฟหน้าอีกครับ อิๆ

แต่ใช้ได้นะครับ นอกจากตัดหมอกเวลาขับกลางคืนไม่มีไฟส่องทางมืดๆช่วยได้พอสมควรเลยครับ (เปิดไฟใหญ่แล้วไม่ค่อยสว่างเลยครับ)

7. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่ามันก็ใช้ได้ดีน่ะครับ ไฟเดิมๆเลยสีเหลือง

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    Peugeot 406 ใช้ได้ครับ
    Peugeot 405 ใช้ได้ครับ (แถมมากับกันชนเชียงกง)

ตอนนี้เหลือ isuzu กำลังจะไปติด

ในกรุงเทพไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่หรอกครับ
    แต่ต่างจังหวัด ในหลายๆครั้งถึงไม่มีหมอก ผมก็ต้องเปิดช่วย
    เพราะมันมืดตึ๊บ ไฟข้างถนนไม่มี รถสวนกันก็ไม่มี เส้นถนนก็ไม่มี ราวกั้นลืมไปได้เลย
    ถ้าไม่เปิดอาจจะขับรถตกทุ่งนาหรือคลองชลประทานเอาได้
    (เคยมีร่วงมาแล้ว ต้องไปเที่ยวหารถไถชาวบ้านมาลากขึ้น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้