มีปัญหาเรื่องเครื่องครับช่วยที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    รถผม civic96 เกียร์AUTOครับ เครื่อง D16Y4 เดิมๆครับ เปลี่ยนมาใส่กลองเปลือย และเคยปาดฝาสูปมา 1 ครั้งครับ
    ปัญหามันมีอยู่ว่า 3-4 วันมานี้ รถผมันมีอาการสะอึก (คล้ายๆเหมือนมีน้ำเข้าหัวเทียน) แต่อาการมันจะเป็นตอนประมาณเกียร์สี่ครับ รอบเครื่องมันจะตกแล้วก็จะมีอาการสำลักตามมา อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ เพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นแล้วก็ไม่ได้เอารถไปล้างห้องเครื่องคงไม่มีน้ำเข้าเครื่องแน่นอนครับ รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ทีครับเป็นแนวทางก่อนเข้าอู่ครับ

2. Nithivat

345
    2
    0
    ช่วยด้วยคร้าบบบ T^T

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนไหมครับ ผมเคยลองเปลี่ยนแล้วหาย แต่ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนกันไหมครับ

ลองดูนะครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี้เลยครับอาจจะหายนะ

5. Nithivat

345
    2
    0
    หัวเทียนผมเพิ่งเปลี่ยนมาอ่ะครับได้ประมาณ 6-7 เดือนอ่ะครับ เปลี่ยนมาใช้แบบหัวเข็ม แต่อาการเพิ่มเติมตอนนี้คืออาการสำลักตั้งแต่เริ่มสตาร์ทด้วยอ่ะครับ

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เคยเป็นสายหัวเทียนมันรั่วครับ ลองเอาของใครมาสลับใส่ดูถ้าหายก็ซื้อใหม่เลยครับ

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ของผมเมื่อก่อนก็ใช้แบบเข็มครับ ใส่มาประมาณ 7-8 เดือน แล้วพอดีไปลุยน้ำท่วมมาครับ เลยสะอึก

เอาไปให้ช่างดู ช่างเค้าลองเปลี่ยนหัวเทียนให้ สรุปหายครับ ถ้าเครื่องธรรมดาใช้หัวเทียนแบบเดิมๆก็ได้ครับ

ผมใช้อยู่มันก็วิ่งเท่าเดิมนะ ..... ถูกกว่าด้วย

8. Nithivat

345
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้