หาซื้อน้ำมันเกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย yong2529, 25 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yong2529

yong2529 New Member Member

10
    0
    0
    ตอนนี้กำลังตามหาน้ำมันเกียร์ธรรมดาค่ะ หาซื้อที่จากที่ไหนบ้าง หรือใช้ยี่ห้อไหนแทนได้บ้างจ๊ะ ขอทราบราคาด้วยนะค่ะ

2. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    เห็นมีสมาชิกในนี้ท่านหนึ่งใช้ของ Honda มาเป็นระยะเวลานานพอควรก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ได้ข่าวว่าที่หายไปเพราะเลิกใช้ Neon แล้ว(สำหรับเกียร์ธรรมดา ถ้า Auto ต้อง ATF+3 หรือ +4 เท่านั้นเหมือนจี๊ปเลย)

3. hagi_one

hagi_one New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ของ lavolin นะครับเป็นแบบสังเคราะห์ 100 % เกียร์ธรรมดา ร้านที่วรจักรเค้าแนะนำมานะครับ คือประมาณว่าหาของ mopar ไม่ได้ ไม่มี
    ใช้มาประมาณ 5-6 เดือนแล้ว ก็ยังปรกติดีอยู่ ราคาประมาณลิตรละ 500 บาทนะครับ เสนอมาดูไว้เป็นทางเลือกนะ ก็ช่วยๆกันตามประสา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้