รถมีเสียงดังจิ๊กๆ ตอนถอนและเหยียบคันเร่งครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 14 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    รถมีเสียงดังจิ๊กๆ เอียดๆ บริเวณด้านหลัง เบาะหลัง ครับ ดังทั้งในรถ ออกมานอกรถก็ได้ยิน
    ดังตอนออกตัว และตอนส่งตัว

ตอนแรกนึกว่าเสียงโช้ค สปริง ก็เลยไปอัดใหม่ แต่แล้วก็ไม่หายเลยมาสังเกตุว่า

เป็นเฉพาะตอน "ถอนคันเร่งทุกความเร็ว","เหยียบคันเร่งทุกความเร็ว","จอดอยู่เกียรD ค่อยๆถอนเบรค" คิดว่าเป็นที่อะไรได้บ้างครับ วิ่งเร็วๆ 90+ มัสั่นๆด้วย

ตอนนี้กำลังเดาว่าเป็นที่เพลา มันเกี่ยวกันไหมครับ

เพลามีเสียงนี่ไปถ่วงได้ไหมครับ ^ ^

ขอบคุณคร้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2010
  2. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ไปดูยอยกากบาทเพลากลางก่อนเลยคับถ้าเปลื่ยนก็เปลื่ยนทีเดียวสองตัวเลยคับและยางหุ้มเพลากลางทำทีเดียวค่าแรงรอบเดียว
    ช่างชอบเปลื่ยนเฉพาะตัวที่เสียตัวเดียว ใช้ไปสักพักอีกตัวก็เสียต้องมาเปลื่ยนอีกเสียค่าแรงสอบรอบ

3. hinata

303
    0
    0
    เข้าอู่ แล้ว ช่างบอกว่า เป็นที่บู็ทด้านหลังขาด แล้วก็ อารม์คด(คดจริงๆ งอเลย ไม่รู้ไปกระแทกอะไรมา)

เป็นอย่างที่ช่างว่าหรือปล่าวครับ

4. hinata

303
    0
    0
    เข้าอู่ แล้ว ช่างบอกว่า เป็นที่บู็ทด้านหลังขาด แล้วก็ อารม์คด(คดจริงๆ งอเลย ไม่รู้ไปกระแทกอะไรมา)

เป็นอย่างที่ช่างว่าหรือปล่าวครับ

5. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    นั้นซิเจ้าของรถไปกระแทกอะไรมาเปล่า เอิกๆ

6. hinata

303
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ
    ตอนนี้ช่วงล่างปึกแล้ว นึกว่าขับโตโยต้าคราว 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้