ช่วยดูไฟ Check Engine ให้ทีครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย OFFsmiTH, 14 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ผมทำตามขั้นตอนการเช็คไฟengine

แล้วบิดกุญแจที่ ON สังเกตุไฟ Check Engine จะกระพริบ
    ไฟที่แสดงกระพริบ สั้น 1
    แล้วก็หยุด(ไฟengineไม่ติด) ประมาณ2วิ
    ตามด้วย ยาว4 สั้น1

แบบนี้ หมายถึง Code อะไรเหรอครับ ใช่ code1 กับ code41 หรือเปล่าครับไม่แน่ใจ
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เดาๆ ออกวิเจนเซนเซอร์ คิคิ ไม่รู้ถูกป่าว รอพี่ๆเค้าเข้ามาตอบอะคับ แต่ถ้าใช้นี้ จะมีอาการวูบ ๆ เครื่องกินน้ำมันผิดปกติ

บางที ไฟเอนจิ้นขึ้นมั้ง ไม่ขึ้นมั้ง แต่ถ้าผิดก็ ขออภัยด้วยค้าบ

3. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมก็ว่าเป็นตรงส่วนนั้น
    เลยจัดการซื้อกับคุณแจ๊คไปเรียบร้อยแล้วคับ ตอนนี้รอของถึงมืออย่างเดียว อิอิ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Oxygen Sensor แน่นอน ขอให้หายไวๆครับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อ่าว ถูกเฉยเลย

6. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ^^^ -*-

ว่าแต่มือสองจะใช้ได้ทนเปล่าไม่รุ เสียวๆอยู่คับ

7. punkskate007

3,546
    1
    0
    ผมใช้มือสองมา 7 เดือนแล้วคับยังไม่มีปัยหาอะไร

8. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เปลี่ยนแล้ว หายแล้วนะคับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้คับ

9. punkskate007

3,546
    1
    0

หางหลังสวยดีคับ คิคิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้