ช่วยด้วยครับความร้อนขึ้นครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย chadnarin_28, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    คือว่า เวลาขี่เร๊วๆแล้วความร้อนขึ้นอ่ะครับ พอดีรถติดแก๊สด้วยเกี่ยวหรือเป่าครับ ที่อยู่ระยองครับอยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรและต้องเตรียมกะตังค์กี่บาทครับถึงจะซ่อมใด้ครับ ขอบคุณมากๆครับ:cry::sad:

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอผมตอนนั้น ก็เคยขึ้นคับ แต่ไม่ได้ติดแก๊ส หม้อน้ำตันคับ ลองเปลี่ยนวาวล์น้ำแล้วไม่หายคับ

3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ตามข้างบนเลยครับ เสริมอีกนิด น้ำเคยแห้งมั๊ยครับ ถ้าแห้งลองดูฝาสูปครับว่าโก่งหรือป่าว

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมก็เคยครับแต่ตามนี้เลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:57:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:56:52 ----------

ผมก็เคยครับแต่ตามนี้เลยครับ

5. nonglays

nonglays New Member Member

27
    0
    0
    ลองล้างหม้อน้ำดูก่อนนะครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันไม่เกี่ยวกับการติดแก๊สหรอกครับ EK ทนอยู่แล้ว กรณีของท่าน ขับเร็วๆแล้วความร้อนขึ้น
    ให้ลองเช็ค หม้อน้ำ-วาร์วน้ำ ดูครับ

7. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    อาการตัวร้อน หากรถจอดอยู่แล้วความร้อนขึ้นให้ดูที่พัดลมหม้อน้ำก่อนเลย
    แต่ในกรณีนี้เป็นได้หลายอย่าง เช่น หม้อน้ำรั่วหรือตัน สายยางท่อน้ำรั่ว ให้ตรวจดูว่ามีน้ำรั่วที่จุดใดจุดหนึ่งตามที่กล่าวมาหรือไม่
    วาล์วน้ำตัน หรือไม่เปิด ให้ถอดวาล์วน้ำออกมาแล้วต้มในน้ำเดือด หากใช้ได้มันจะเปิดออกโดยมีช่องสามารถมองเห็นได้
    ปั้มน้ำอาจไม่ทำงาน หรือฟิวระบบเสียหาย เพราะรถอายุไม่น้อยอาจเป้นได้ทุกกรณีครับ

อยู่ระยองให้เข้าอู่ใกล้ๆปั้มเอสโซ่ แถวๆตรงข้ามสนามกีฬาจังหวัดดูครับ ทำดีครับ

8. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ไม่ผิดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้