ช่วยแนะนำแห่งรถ ดีๆของnv ให้หน่อยครับ ขอเป็นปีใหม่ๆนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จอมโจรใจสยิว, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน ทุกสายตาที่เห็นว่า nv คันนี้น่าสน มีสภาพดี โปรดบอกที ราคาด้วยนะครับ สนใจ อ่านแล้วอยากได้รถเล็กๆสักคัน ที่บ้านยังไม่มีรถ มีกันสามคน เตี่ย แม่ แระผม เดินทางรถโดยสารลำบากกันมาก อยากได้รถเล็กคล่องตัวสักคนครับ ตอนนี้ กำลังศึกษาอยู่ว่า ที่ไหนดีดูรถไม่เป็นเลย ครับ ขอบคุณนะครับ อาจเป็นคำถามโง่ๆ แต่ อยากรู้ครับ:)

1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
  2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปดูรถก่อนครับที่ไหนก็ได้ แล้วรบกวนสมาชิกในนี้หรือใครก็ได้ให้ไปดูเป็นเพื่อนหน่อย ถ้าเป็นผมต้องเป็นเสาร์-ทิตย์อ่ะครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองหาตัวซิงเกิ้ลดูก่อนก็ได้นะครับผม ที่บ้านผมก็มีกัน4คนครับอ้อ หมาอีกตัวครับ
    ลองดูตัวที่เค้ามีหลังคาแครี่บอยใส่มาแล้วละกัน จะได้นั่งไม่ร้อนกัน แล้วก็ค่อยๆแต่งเพิ่มเติมทีหลัง 080-6377050GSM 084-6403573DTAC ตลอดเวลาครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โทรไปสอบถามพี่เค๊าเลยครับ
    ส่วนผมแนะนำ NV Van ครับ
    ถ้าเป็น ตัวมีแค๊ป คนสูงอายุจะปีนเข้าออกเบาะหลังลำบากนิดนึง

ส่วน NV Van อะไหล่เยอะ ค่าซ่อมถูก ของเล่นก็เยอะกว่าตัวกะบะครับ
    ราคาเงินผ่อนอาจดาน์วสูงหน่อย เพราะเป็นรถปีเก่า แต่ ถ้าเอามาก็ต้อง บูรณะใหญ่นิดหน่อย
    ติดแกสก็ ประหยัดครับ
    ส่วน ..... อื่นๆ .... ความคิดผมมันเป็นรถที่สมราคามันครับ แต่ประโยชน์ใช้สอยก็ ... อีก เรื่อง

แต่อย่าลืมนะครับ ต้องบูรณะ ให้ ปลอดภัยก่อนนำมาใช้งานนะครับ .. :D

5. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามอ้วนแจ๊คเลยครับ

6. ขอบคุณน้ำใจ ทุกท่าน ในคลับด้วยนะคับ ตอนนี้ ก้อ มองๆๆ nv van แล้วคับ แต่ ยังหาไม่ได้เลยคับ มีแต่รถเต้น วันก่อน เจอคันนึง 119000 เจอสอย ตัดหน้าไปซะแระ ก้อหาดูอยู่ทุกวันอ่ะคับอยากได้รถบ้านคับ ฝากมองๆด้วยนะคับ ไม่มีความรู้เรื่องรถคับ ที่สำคัญซื้อมาซ่อมมากคงต้องโหนรถกันเหมือนเดินทังครอบครัว อิอิขอบคุณมากนะคับ [email protected] แอดคุยกันแนะนำสิ่งดีๆๆบ้างนะคับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เล่นรถมือสองต้องทำใจครับ ซ่อมมากซ่อมน้อย คือต้องเตรียมงบไว้สำหรับส่วนนี้ด้วยครับ

ภายนอก ภายใน เครื่อง ช่วงล่าง เช็คให้ละเอียดครับ ทดลองอุปกรณ์ในรถ ทดลองนั่ง ทดลองขับ

ถ้าจะเล่นตัวแวนจริงๆ ดูที่เปลี่ยนเป็นเครื่องหัวฉีด+ติดGAS มาแล้วแบบนี้ก็ดีนะครับ เพราะถ้าเป็นเครื่องคาร์บูเดิมติดรถโอกาสที่จะต้องวางเครื่องใหม่แล้วติดGASทีหลังมีค่อนข้างสูง

ขอให้ได้รถที่ดีๆมาใช้งานนะครับ...:eek:

8. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    แนะนำ NV VAN อีกเสียงครับ เพราะว่านั่งสบาย เอนกประสงค์ ราคาไม่แรง ซ่อมง่ายไม่จุกจิก แต่กินน้ำมันพอสมควร

-ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ กำลังหาคับ มีเงินแสนกว่าบาทคับ ขอบคุณเพื่อนๆๆด้วยนะคับ ถ้ามีท่านใดอยากเปลี่ยนรถแนะนำกันสักคันนะจ่ายเป็นเงินสดคับ ขอบคุณนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้