ถามอาการเบรคแล้วรถ สบัด ไปด้านขวาด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Ekeng_it, 5 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    คือ พึ่งเปลี่ยนผ้าเบรค และล้าง สูกสุบเบรคมาครับ แต่ไม่ได้เจียรจาร เสร็จเรียบร้อย ก็ลอง ขับดู ประมาณ 20-40 ไม่รู้สึกครับ แต่พอ 60 ขึ้น แล้วเหยียบเบรคแบบ เบา ๆ- ปานกลาง รถร่อน ไปทางขวาครับ รู้สึกว่าพวงมาลัยจะหมุนด้วย แต่ร่อนไม่มากครับ นิดเดียว แต่เสียวได้ครับ
    ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้เกิดจากอะไรง่ะครับ ผมเกรงว่าถ้ายังไม่หายแล้วถนนลืน จะเป็นอันตรายง่ะครับ
    ขอบคำชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

อ่อ อย่างนี้เกี่ยวกับโช๊คด้วยหรือเปล่าครับ รถผมโช๊ค TEIN ปรับหนืดได้ครับ P11

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ ผมก็เป็นนะ กินขวา เวลาเบรคแรงๆอะ บางทีหมุนด้วย แต่ต้องเบรค สกาย หน้าหลังเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อาการเบรคแล้วแถเนี่ย อาจจะเป็นที่เบรค 2 ข้างเลยจับไม่เท่ากัน รถเลยออกอาการ

ที่เคยเป็นคือน้ำมันเกียร์รั่วไปเข้าจานเบรคแล้ว ทำให้เบรคจับไม่อยู่อ่ะครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ศูนย์ล้อก็มีผลนะครับ อย่ามองข้าม

5. Ekeng_it

Ekeng_it New Member Member

40
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ ตอนวิ่ง ปล่อยพวงมาลัย มันกิน ขวานิดๆ ครับ ไม่มาก

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ดีจังเลยครับพี่กินขวา ขอผมกินซ้ายโคตรๆอะพี่ แย่หน่อยเดี๋ยวนี้แม่ง 42.97 แล้วอะ

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ก็อย่ากดมากดิ........วันนี้วิ่งเกือบ 100 โลโดนไป 200 อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้