ล้อหลังซ้ายขูดกับขอบบังโคลนด้านบนเวลาลงเนินแรงๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ล้อหลังซ้ายขูดกับขอบบังโคลนด้านบน ข้างเดียวครับลองวัดความสูงดูแล้วทั้งสองข้างเท่ากัน ลองกดก็พอๆกัน พึ่งเปลี่ยนคานดิสหลังมา
    ใครพอทราบบ้างครับ ว่าจะไปทำที่ร้าน เฟิรส์ เทส แอนด์ เซอร์วิส สักหน่อย

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    โช๊ค นิ่มไป ครับ
    วิธีแก้ ปรับโช๊คให้แข็งกว่านี้ เวลายุบตัว
    หรือ เจียร ซุ้ม หรือ พับ

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ...

ตามกระทู้ด้านบนไปเลย K.หนุ่ม

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปลี่ยนคาน พีมีร่า ใส่ แล้ว มัน ยื่น ออกมาเหรอ :eek:

5. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ครับยื่นมาหน่อย แต่ก่อนหน้าแปลงดุมมาก็ยืนมาพอๆกัน แต่ก็ไม่ติดซุมนะ พอคนนั่งก็ติดไม่นั่งพอลงแรงหน่อยก็โดนซุมแล้วอะ
    ลองปรับหนืดโช้คหลังเท่าๆกันเป็นเหมือนเดิม จะลองปรับไม่เท่ากันมั่ง เป็นไงเนี่ย

6. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ปรับไม่เท่ากันเวลายุบตัวมันก็ไม่เท่ากันดิ

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    พับซุ้มด้วยจร้า เดี๋ยวยางจะมีบั้ง

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่ๆๆไป

9. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ของผมก็เป็นอะ แล้วปรับยังไงอะครับของผมโช๊คเดิมด้วย

10. เคยเห็นอีกคัน เปลี่ยนคานพรีมีร่ามาใส่ แล้วเป็นแบบนี้เหมือนกัน คือล้อหลังซ้ายยื่นออกมามากกว่าล้อขวา

สันนิษฐานว่าเนื่องจากคานพรีมีร่า ซึ่งมีฐานล้อกว้างกว่าของ บีสิบสี่ (คานยาวกว่า) ตำแหน่งตัวลิงค์ตรงกลาง จึงอาจจะไม่เท่ากัน หรือตำแหน่งยึดไม่เท่ากับของเดิม ทำให้เวลาใส่แล้วมันเยื้องออกมาทางด้านซ้าย เท่าที่เคยเห็นก็ประมาณ 0.5-1 ซ.ม.

ทางแก้คิดว่าน่าจะลองเอาเฉพาะตัวลิงค์ตรงกลางของเดิมมาสลับใส่ แก้ที่ต้นเหตุดีกว่าแก้ที่ซุ้ม หรือปรับโช้คให้หนืดไม่เท่ากันนะคับ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามตัวปลอมไปครับ พับซุ้ม จะพาลผุง่ายเอาด้วยครับ

12. mtts. 38

1,236
    12
    0
    ขอบคุณครับ ได้ลองปรับความหนืดของโช้คดูแล้วติดเหมือนเดิมครับ เดียวจะรองทำแบบที่คุณตัวปลอมแนะนำครับขอบคุณครับ

13. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ้าคานเยื้องมาด้านซ้าย ยังไงก็เช็คดูจุดยึดโช๊คด้วยนะ บางทีใส่โช๊คอาจฝืนเข้า เป็นอันตรายต่อสุขภาพโช๊คนะจ๊ะ

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก็ว่า ทำไม ตอนที่เคยใส่ น๊อตมันไขฟิต ๆ

ว่าไปดีน่ะ ยื่น ๆออกมา
    น่าจะเป็นที่ดุมจาน เพราะผมวัดดู
    ดุมจาน พีมีร่า มันหนา กว่า
    ยื่น ๆ เท่ครับ ไม่ต้องรอง สเปเซอร์ :D

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เจ้าฮะมาเองเลย ไอ้ทัชคิดถึงเจ้านะฮะ

:D :D :D

16. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    บางทีอาจจะเป็นที่โช๊คก็ได้นะครับ เพราะค่าความหนืดของ TEIN SUPERSTREET หลังมันจะออกย้วยๆหน่อยเวลาจั๊มคอสะพานแรงก็มี ลงมาขูดซุ้มบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้