เพลากลางสั่น

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย peugeotgermany, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peugeotgermany

peugeotgermany New Member Member

3
    0
    0
    ผมใช้ เปอร์โยต์ 505 มีปัญหาเพลากลางมีอาการแกว่งตัว ภายในทอร์คทิวป์ ตั้งแต่ใช้รถมา 10 กว่าปีแล้ว ไม่เคยเป็น แต่จุดยึดต่างๆภายนอก ยังดีครับ แก้ไขอย่างไรดีครับ

2. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    จุดยึดเพืองท้ายแน่นใหมครับ เพราะเป็นลูกยางเล็กๆสองอันเท่านั้นอะครับ ถ้าเป็นเพลากลางไม่น่าเป็นได้นะครับ แต่ถ้าเป็นก็น่าจะเกิดจากการหลวมของบูทตรงกลางทอร์คทิวป์ครับ หรืออาจเกิดจากคานใหญ่ของช่าวงล่างด้านหลัง มาชนกับทอร์คทิวป์ ก็เป็นได้ครับ ขอความเห็นจากท่านอื่นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้