CRG + GX200

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 12 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ...รถส่วนตัวของ..โต PWS ....(โต ตันติเวชกุล ) แห่งทีม PWS ทำรถออกมาวิ่งซ้อมๆ.....
    โดยใช้เฟรม CRG เครื่อง HONDA GX 200 เครื่องตัวเล็กๆที่ได้สัดส่วน โดยวางแบบไม่ต้องตัดชิ้นส่วนใดๆของเฟรมเลยครับ...น่าสนใจตรงนี้..เพราะเครื่องตัวนี้น้ำหนัก และ ขนาดเท่ากับ เครื่อง 2 จังหวะ
    ทั่วๆไป..จึงไม่จำเป็นต้องดัดแปลงเฟรมอะไรมากนัก ที่สำคัญคือ ไม่มีการตัดอะไรออกเลย...
    ทำแท่นเครื่องใหม่ วางปั้มน้ำมันใหม่ ส่วนสเตอร์ก็ดัดแปลงใส่ดุมใหม่..ใช้เพลา 40 มิลเดิม..เบรคเดิม..
    เหมาะเจาะ....ใส่ท่อไอเสียของมอเตอร์ไซค์ ..เปลี่ยนกรองเปลือย...ก็วิ่งสนุกๆด้วยเวลา..29.200 ไลน์สนาม
    MSL เดือน พ.ค.......ไม่ธรรมดาจริงๆ...

ปล. สำหรับท่านใดที่สนใจ หรือ อยากทำรถมาวิ่งที่ MSL ก็ย่อมได้ ปรึกษากันได้ครับ สำหรับท่านที่มีเฟรมเก่าๆ หรือ ตัวแข่งคันเก่าที่เบื่อเล่น 2 จังหวะแล้ว นำมาวางเครื่อง 4 จังหวะ เพื่อมาเล่นๆซ้อมๆ ที่
    สนาม MSL ฝึกซ้อมทักษะกัน....มาดูรูปกันดีกว่าครับ....

2. gai08

1,213
    4
    0
    :D :D ใช้ได้เลย......สำหรับเจ้าเครื่องตัวน้อยๆ...200 cc 6.5 แรง วิ่งสนุกๆ...
    ปล. เดี๋ยวมีอีกคันกำลังวางเครื่อง 9 แรง 270 CC กับ เฟรม CRG เหมือนกัน แล้วจะเอามาโพสอีกครับ
    .

3. THIT1551

THIT1551 New Member Member

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครับคุณ โต รถเสร็จแล้วดูสวยมากเลยครับ แล้วที่สำคัญไม่ต้องตัดเฟรมด้วย :)

4. gai08

1,213
    4
    0
    แหม..กำลังพูดถึงพอดีครับ..Thit แล้วเมื่อไรรถเสร็จครับ...อยากดู CRG+GX 270 > 9 แรง....

5. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เวลาดีมากๆ ครับ

สวัสดีครับ

มิน่าล่ะ ครับ เมืองนอก ถึงใช้เครื่อง 200cc กันทั้งนั้น เห็นว่า GX-200 modified Max HP เฉียด 15
    นึกภาพไม่ออกครับ 6 แรง ยัง 29 วิ ถ้า 14-15 แรง จะขนาดไหน

รอผมแป๊ปอีกเดือน กำลัง เก็บตังค์ ซื้อ Brigg&Stratton อยู่ครับ 200 cc 15HP

ซื้อ MAX 1 เครื่องซื้อ B&S Race Engine 4 cycles ได้ราวๆ 3 เครื่อง จาเป็นลมมมม

6. gai08

1,213
    4
    0

คิคิคิ........แหมคุณ ธนา ครับ...ใจตรงกันเลย กำลังวางเครื่อง Brigg&Stratton อยู่คันนึง....
    เอาใว้วางเสร็จ..จะมาโพสรายละเอียด...วางบนเฟรม MSL เนี่ยเลย...อยากลองเครื่องตัวนี้..เผื่อเอาใว้แข่ง
    สำหรับ รุ่นรถส่วนตัว...รับรองรุ่นรถส่วนตัวเนี่ย..แรงสมใจ....:D (พัฒนาไปเรื่อย..คือนโยบาย AIM MOTORSPORT อยู่แล้วครับ.)

7. Thana Thanakul

0
    0
    0
    B&S 19hp

ผมได้รับแจ้งมา จากทาง supplier เมืองนอกว่า Briggs Stratton World formula Engine Race Specs 200CC 19HP ครับ ไม่ใช่ 15 HP

น่าสนมากครับ

http://www.briggsracing.com/display/router.asp?Docid=101374

GENERAL SPECS

* Model/Type: 124435 8101-01
    * Displacement: 12.48 Cu. in -- 200 cc
    * Slant, 30 degree Overhead Valve Design
    * Dual ball bearing Cylinder
    * Dura-Bore ™ Cast Iron Cylinder Sleeve
    * Bore: 2.6875/2.6885 in.
    * Stroke: 2.2 in.
    * Compression Ratio: 9.7 to 1
    * Factory Timing: 28 degrees BTDC
    * Recommended Oil capacity: 20 ounces

RACING SPECIFICS

* Dual ball bearing block
    * Electric start
    * Specially cam ground, barrel-faced, moly coated domed piston
    * Chrome-faced top ring
    * Dual valve springs
    * 3-piece automotive-style keepers
    * Dished valves
    * Nitrided exhaust valve
    * Cast aluminum manifold with rubber mounting flange
    * Racing designed combustion chamber
    * ™ air filter
    * D-shape intake port
    * Premier™ clutch with quick change sprocket set (16-17 tooth)
    * Billet aluminum rod
    * Walbro™ round slide carburetor

8. gai08

1,213
    4
    0
    แล้วตกลง ว่าคุณ ธนา สั่งเครื่องตัวไหนมาครับ..ผมคิดว่า น่าจะเป็น World Formula แน่ๆเลย..

ปล.เครื่องมาถึง เมื่อไรมาทดสอบกันครับ.....ที่ต่างประเทศเค้าเอาตัวนี้วิ่งกับ Rotax Junior ไล่บี้กันสบายๆ...ในโค้ง เจ้า Brigg น่าจะมีพลังมากกว่านะครับ.....:D

9. Thana Thanakul

0
    0
    0
    WF krub

world formula ครับ แต่ ยังคิดอยู่ว่าจะเอาเข้ามาอย่างไรดี

10. gai08

1,213
    4
    0
    เริ่มมา เซ็ทรถทุกวันเลย...TOE-PWS ล่าสุด ซื้ออุปกรณ์ เตรียมจะโมดิฟายแล้ว...เห็นแว็ปๆ ลูกสูบเจ้า
    9 แรง หัวนูนกว่า เจ้า 6.5 นิดนึง สงสัยจะเตรียมโมดิฟายแล้วแน่ๆ........
    ปล.เห็นบอกว่าจะค่อยๆทำ.....แต่เตรียมของใว้เพี้ยบ.....

11. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    โมแล้วสงสัยเวลาลงอีกเยอะแน่ๆเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้