รบกวนถามว่ามีร้านซ่อมไมล์เฟื่องแถวไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เด็กสาย2, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กสาย2

เด็กสาย2 New Member Member

18
    0
    0
    เผอิญเฟื่องไมล์ของผมมานไม่วิ่งอะครับแล้วอยากถามว่าถ้าผมจะใส่หน้าปัดเป็นแบบดิจิตอลเลยจะได้ไหมครับผมขับไมตี้เอ็กส์อยู่รบกวนพี่ๆๆแนะนำด้วยน๊ะครับ(ขอบคุณล่วงหน้าครับ):cry::cry::cry:

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อืม อันนี้ ไม่ทราบครับ มาดันให้แล้วกัน

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าเครื่องเจ ไมล์ดิจิตอล หรือ เข็ม ใส่ได้เลยครับ

มีดิจิตอลอยู่ที่อู่ สนใจหลังไมล์นะครับ

0895272640 อิอิอิอิอิ

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เปลี่ยนเป็นไฟฟ้าดีกว่าครับ ไมตี้ของ surf เพียบ ไม่ว่าจะดีเซล หรือเบนซิน

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  7. เด็กสาย2

18
    0
    0
    ผมใช้เครื่อง2Lผูกโบเล็กๆอยู่นะครับรบกวนบอกราคาด้วยน๊ะครับกับแหล่งที่ซื้อด้วยนะครับของ surf พี่manjzถ้ายังไงรบกวนโทรมาบอกเบอร์ด้วยได้ไหมครับ
    0811716975เบอร์ผมน๊ะครับ

8. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    แนะนำของ surf นะครับ แต่ ดูให้ดีๆครับ
    มันมี ทั้งเครื่อง 2L-II ,2L-II EFI ,KZ,VZ วัดรอบหลายๆตัวมันรับสัญญาณจาก ecu ครับ
    และทุกตัวรับประกันว่า ชักปลั๊กเสียบแล้วไม่ทำงานแน่นอนต้องไล่สายใหม่

ถ้าจะเอาจริงๆแนะนำให้ซื้อ แล้วเอาเฉพาะไมล์ไฟฟ้า ของมันมาแล้ว ยกไส้ใส่เข้าไปจะได้ทำสายไฟน้อยหน่อย
    แต่อย่างไรก็ดีก็ต้องหาเฟืองท้ายเกียร์ไฟฟ้ามาใส่ด้วยอยู่ดีครับ

โชคดีนะครับ

9. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ขออนุญาติประธาน และพี่น้องทุกท่าน ผมมีไมล์เดิม เป็นแบบไฟฟ้า หาตังทำรถต่อ

10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มาบอกเฉยๆ หรือมาขายอ่ะจ่า คริ คริ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ของจ่าดวงเลยตรงรุ่น สายไฟเหมือนเดิม หาซื้อเฟืองท้ายเกียร์ไฟฟ้า แล้วก็เดินสายไฟนิดหน่อย ตามที่พี่หนุ่มบอกเลยครับ

12. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อิอิ แล้วคนถามหาหายไปไหน

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    มีลูกลอยด้วยเปล่าแมน pm หน่อยคับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลูกลอยไม่มีครับพี่ ไมตี้เเปลงเอาได้ เเต่ผมก็ยังไม่ได้ทำ

15. เด็กสาย2

18
    0
    0
    -ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านนะครับผมได้ทำการถอดออกมาล้างแล้วลองอัดจารบีหน่อยๆมันก้อวิ่งได้แล้วอะครับโทรไปถามพี่ที่เขารับซ่อมไมล์มาอะครับ
    ขอบคุงๆครับๆๆๆ

16. Duang@Hlc

3,924
    19
    38
    อดเลยเรา 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้