ช่วยด้วยครับน้ามมันเครื่องค้างในท่อ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นนท์_คันไซร์, 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเทอร์โบรถผมแกนขาด น้ามมันเครื่องมันค้างในท่อ ต้องทำอย่างไรครับ ควันขาวถึงจะหาย

ขับไปไหนลำบากมากครับ เพรราะควันมันเหม็นมากๆ เลย

1. เทอโบพังก็เปลี่ยนเทอโบสิครับ ไม่เปลี่ยนมันก็ขาวยังงั้นแหละ

2. พอดีเปลี่ยนมาแล้วอ่ะพี่เอ๋ แล้วน้ามมัน มันค้างในท่อ ควันก็เลยขาว เบื่อมากๆเลยอ่ะพี่

3. ซัดมากๆเด่วก็หมดไปเองมั้ง อิอิ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ท่อไอเสียวีโก้ ถอดง่ายนี่ครับ เอาออกมาทำความสะอาดเลยยยยยยยยยยย

5. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ถอดออกมาล้างสิคับ หายแน่แถมไม่มีเขม่าอีกด้วย

เคยเห็นเวลาล้างแคทเค้าก็ใช้วิธีนี้กรอกน้ำร้อนสวนทางเข้าไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2010
  6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ดันให้ ครับ

7. ใช้อะไรล้างดีครับพี่ๆ

8. tanusmay

394
    1
    0
    แล้วพี่ลองทำแบบพี่เอ๋บอกดูยังคับ ซัดมากๆหนักๆ เดี๋ยวมันก็หายไปเองแหละ โดนความร้อนมากๆเดี๋ยวมันแห้งไปเองแหละ

9. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ตามข้างบน

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  11. ไครมีวิธีที่ดีกว่านี้ไหมครับทำหมดละไม่หายเลยมันก็ค้างเหมือนเดิม แถมควันเหม็นอีก ตะหาก

12. มันไม่ใช่ค้างละมั้งครับ ถ้าป่านนี้มันยังออกไม่หมดอ่ะ
    ไม่ใช่ว่ามันออกมาเรื่อยเหรอ มันถึงไม่หมดซะทีอ่ะ มันไม่น่าจะนานหมดขนาดนั้นนะ ลองเช็คดูดีๆสินนท์

13. tanusmay

394
    1
    0
    ตามที่พี่เอ๋ว่าเลยคับ ซัดมากแล้วยังไม่หายอีกหรอ แปลกจัง

กลัวมันจะไหลออกมาอีกตามที่พี่เอ๋ว่าอ่าคับ

หรือว่าควันขาวมันจะมาจากจุดอื่นคับที่ไม่ใช่น้ำมันค้างในท่อไอเสีย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้