สอบถามข้อมูลรถคันนี้หน่อยคราบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ฮะ.บอย.คุง, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    คืออยากรู้ขนาด ของล้อคันนี้อะคับขอบเท่าไรครับ และ off + หรือ - เท่าไรครับ ความกว้างหน้าหลังด้วยครับ คืออยากเปลี่ยนมาใส่ล้อ ปลิ้นๆ บ้างอะคับ (ขออณุญาติท่านเจ้าของรถด้วยนะครับที่ยืมรูปมาครับ )และถ้าท่านใดมีรูปภาพเพิ่มเติมขอดูหน่อยนะคราบ ขอบคุณครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ดูรูปอย่างเดียวตอบยากหน่อยถ้าจะเอาแบบ แป๊ะๆๆ
    ขอเดาและกันดูจากรูป น่าจะขอบ 16 กว้างก็น่าจะ 7 นิ้ว off ก็น่าจะ +32 ขึ้นไป แต่ดูจากรูปน่าจะเสริมอแด็ปเตอร์ทำให้ยื่นออกมาขนาดนี้
    ผิดถูกอย่างไงรอท่านอื่นมาเสริมนะครับ นี้ความคิดเห็นของผมเอง (เดา)

---------- Post added at 09:31:11 ---------- Previous post was at 09:30:41 ----------

ดูรูปอย่างเดียวตอบยากหน่อยถ้าจะเอาแบบ แป๊ะๆๆ
    ขอเดาและกันดูจากรูป น่าจะขอบ 16 กว้างก็น่าจะ 7 นิ้ว off ก็น่าจะ +32 ขึ้นไป แต่ดูจากรูปน่าจะเสริมอแด็ปเตอร์ทำให้ยื่นออกมาขนาดนี้
    ผิดถูกอย่างไงรอท่านอื่นมาเสริมนะครับ นี้ความคิดเห็นของผมเอง (เดา)

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอบ 16 ออฟ 33 คับ

4. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    อ๋อ ขอบคุณมากเลยครับ พอดีผมขอยืมรูปมาจากรูป มิตติ้งครั้งที่ 24 อะครับ เห็นและเต็มซุ้มล้อดีอะคับ เลยอยากใส่มาก

5. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    น่าจะเกิน + 30 นะครับ แถมยังทำสเปเซอร์ งั้นไม่ออกมาขนาดนี้ (แต่มันจะขับดีหรือครับ?)

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบ16 ออฟ32 น่าจะได้

7. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    อ๋อ ครับ ผมเห็น ออฟ มันลึก เลยสงสัยว่า ขอบ 16 นี้ CE28N นี้ มันมีลึกขนาดนี้ด้วยหรอคับ เคยเห็นแต่ 17 ขึ้นไป อะคับ ที่มันมีoffset ลึกอย่างนี้

(ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านด้วยครับที่เข้ามาตอบในกระทู้นะครับ)

8. LimiTeD`EdiTioN

LimiTeD`EdiTioN New Member Member

25
    0
    0
    ดูจากในรูปแล้วน่าจะเป็น ขอบ17 ครับ แล้วก็หน้ากว้างน่าจะเกิน7นิ้ว เพราะถ้าเป็น7นิ้ว
    ยางขอบ16คงไม่มีเบอร์เล็กขนาดนั้นใส่แค่กว้าง7นิ้วก็ดึงแล้ว

9. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    ถ้าให้เดาน่าจะขอบ 17 หน้ากว้าง ไม่ต่ำกว่า 8.5 นิ้ว แน่ๆ ครับ ดูจากยาง มันหน้ากว้าง 235 นะครับ

10. ANAHONDA

ANAHONDA New Member Member

19
    3
    0
    17 แน่ มัน มี10ก้าน

11. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    ผมว่ามันก็น่า ขอบ 17 นะ คับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบนะครับ

12. Joy_R96

Joy_R96 New Member Member

56
    16
    0
    ช่วยไขข้อสงสัยนะคับ เป็นล้อขอบ17 หน้ากว้าง8.5นิ้ว ออฟ30 หลัง 9.5นิ้วออฟ28 คับ รถเพื่อนผมเอง ไปจอดตอนที่มีมีทติ้งEKอ่าคับ ใส่รถรุ่นSAFIRAคับไม่ใช่EKอ่าคับ

13. ฮะ.บอย.คุง

266
    6
    0
    ขอบคุณมากเลย ครับ (จบข้อสงสัยเลย)

ใช่คับใส่ ซา-ฟี-ร่า อยู่จิงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้