ขอถามเรื่องเปลี่ยนหลอดไฟหน้าเป็นหลอด 100 W หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เอกหลาด, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    :cry::cry:คือผมเปลี่ยนหลอดไฟเป็นไฟขาวอะครับ จากหลอดเดิม 55 W เป็นหลอด 100 W แต่ผมไม่ได้เพิ่มรีเลย์ มันจะมีปัญหาสายไฟ หรือ สวิตช์ไหม้หรือร้อนจัดรึเปล่าครับ แล้วจะมีปัญหากับระบบไฟหน้า
    รึเปล่าครับ
    พอดีมีคนบอกว่ามันจะร้อนจัดอะครับ
    ขอบคุณครับ:cry::cry:

2. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ผมเคยเห็นข้างกล่องหลอดไฟพวกนี้ ว่าไม่ต้องใช้รีเลย์ แต่ผมไม่เชื่อมัน กลัวมันหลอกเลยไปซื้อรีเลย์ 300 บาท มาเดินสายแค่ 10 นาทีก็เสร็จแล้ว อุ่นใจตั้งเยอะ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เห็นมีบางยี่ห้อ (Phillips, Osram) ไม่ต้องใช้รีเลย์ เพราะ ใช้ไฟวัตต์เท่าเดิม แต่ความสว่างเพิ่มขึ้น

ลองเช็คดูนะครับ :D

4. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ขอบคุนมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้