เครื่องD16Y8 ใส่กล่องECUของเครื่อง D15Bได้ไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MON_EK, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MON_EK

MON_EK New Member Member

6
    0
    0
    ใครเคยใส่บ้างคับ เห็นเขาบอกว่ากล่องD15 โม ได้แล้วถ้าเอามาใส่กับเครื่อง D16Y8 VTEC A/T จะทำให้ tec มันเปิดเร็วขี้นไหมคับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ได้ครับ แต่ต้องทำปลั๊กใหม่ หรือให้สะดวกก็ซื้อ harness มา

ส่วนเรื่องใส่แล้วจะแรงหรือไม่นั้นอยู่ที่การจูนครับ ไม่ใช่ซื้อกล่องที่จูนมาแล้วจะแรงเสมอไป อาจจะสู้กล่องเดิมไม่ได้ด้วยซ้ำ เพราะฉนั้นจะให้แรงหรือดีกว่ากล่องเดิมก็จำเป็นต้องจูนใหม่ครับ และขึ้นอยู่กับ tuner ด้วยครับ

3. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
    ซื้อ harness มาเลยคับ ง่ายกว่าแปลงปลั๊กเยอะเลย ของผมแปลงปลั๊กเอง ใช้เวลาตั้ง สามวันแน่ะ

4. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ขอถามต่อนะครับแล้วกล่องเดิม D16Y8 จูนได้มั้ยครับเพราะมีคนเคยบอกมาว่าได้ก็เลยงงๆ .

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    จำหน่าย harness ครับ หุหุ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ครับ ส่วนจะแรงหรือไม่แรงขึ้นอยู่กับการจูนของแต่ละสำนักครับ

7. MON_EK

MON_EK New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆๆคับ ผมก็ว่าจะซื้อกล่องมาแล้วก็ลองจูนเองคับ ถามอีกหน่อยแล้วปลั๊กต้องแปลงด้วยคับ ใส่เลยไม่ได้เหลอคับ ปล. กล่อง harness เท่าไรคับขอราคา PM ด้วยยยย

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ปลั๊กนั้นจะแปลงหรือจะใช้ Harness เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งครับ ราคา harness ก็ประมาณ 2500 ครับ

ส่วนที่ว่าจะจูนเองนี่จูนยังไงครับ มีเครื่องมือหรือครับ ต้องใช้ software + emulator + burner + a/f meter ครับ และก็ notebook อีกตัว

9. king8846

king8846 New Member Member

29
    0
    0
    harness คือไรคับ รถผมวางเครื่อง d15b 3 สเตด มา ใช้เกียรเดิม ออโต้ ใช้กล่องเดิม ของเครื่อง d16y8 คับ อยากจะเปลี่ยนกล่องแต่ช่างบอกว่า กล่องD15B มีระบบควบคุมเกียรไฟฟ้า จึงทำให้ใช่กล่องD15Bใช้ไม่ได้
    เลยไม่เต็มระบบ จะทำอย่างไรดีคับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    จูนไม่ได้แต่สามารถปลดล็อกรอบได้ครับ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อุปกรณ์ใกล้จะครบแล้วสินะคับ พี่

12. เหอะ ๆ ๆ เข้ามาแอบดูครับ

13. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ปลดล็อก ยังไงอ่ะ ครับ

แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณ ครับ...

14. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    เข้ามาอยากรู้ด้วยคนครับ

15. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ขอบคุณครับคุณ joke-ek nakhonsi

16. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    แล้ว กล่อง d15b กับ b16a ต่างกันยังไงครับ ถ้าจะเอามาจูน ..... หรือว่าใช้ได้เหมือนกันครับ ...

17. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ขอถามด้วยอีกคนนะคับ

แล้วค่ากล่อง d15b พร้อมจูน+ติดตั้ง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่เหรอคับ

18. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ค่ากล่องประมาณ2XXX ค่าจูน3000-4000 น่าจะได้นะครับ

19. OFFsmiTH

249
    0
    0
    รวมๆแล้วอยู่ประมาณ 6000 เหรอคับ หรือต้องมีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง
    อยากขับสนุกขึ้น แต่ไม่อยากยุ่งกับเครื่องเดิมมากหนะครับ

20. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ราคาประมาณนั้นครับ ถ้ามีเฮดเดอร์กับคลัทต์ทองแดง ขัดไอดีไอเสียแล้วก็ไม่มีอะไรเพิ่มครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2010
  21. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบคุณครับ joke-ek nakhonsi แต่ผมลืมบอกไปว่าผมเป็น d16y8 auto
    ก็ใช้งบประมาณตามที่บอกใช่มั้ยคับ

22. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ใช้แล้วครับ

23. OFFsmiTH

249
    0
    0
    คุณ joke-ek nakhonsi พอมีร้านที่แนะนำบ้างไหมคับ ขอแบบทำดี แล้วก็ราคาเป็นกันเองหนะคับ
    ถ้าไม่อยากให้ดูเหมือนเป็นการโฆษณาเกินไป รบกวน PM บอกผมทีนะคับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ^_^

24. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    ข้อมูลดีๆครับ

25. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    กล่องหามือ2ตามเว็ปราคาไม่แรง ส่วนร้านผมแนะนำV-PROครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้