เป็นสมาชิกใหม่วันนี้สดๆๆ ร้อนๆๆ กำลังมีปัญหา ซันลูฟน้ำเข้าได้ทำไงดีค่ะ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย จารุ, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จารุ

จารุ New Member Member

2
    0
    0
    ใครให้คำปรึกษาได้มั้งอ่ะ

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    อาจเป็นที่ขอบยางเสื่อม,ขาด หรือ ช่องระบายน้ำในซันลูฟตัน ตอนนี้ที่นึกได้ เดี๋ยวอาจมีสมาชิกขั้นเทพมาตอบให้นะครับ

3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ปกติน้ำ ก็จะเข้ามา รอบๆรูฟ ได้อยู่แล้วครับ เป็นปกติ
    แต่จะมากหรือน้อยนั้น ก็ขึ้นอยู่กับการตั้ง กรอบรูฟให้ สูงต่ำ หรือ ให้เสมอกับหลังคารถครับ

จะมีน๊อตอยู่ใต้รูฟ ซ้าย ขวา ข้างละ 3ตัวครับ ลองตั้งดูก่อนนะครับ

แต่ถ้าเป็นเรื่งของ ยางขอบรูฟ ขาดหรือเสื่อมก็อีกเรื่องนึงครับ

ถ้าทำไม่ได้ ถ้าอยู่ไม่ไกล บางกรวยก็แวะมานะครับ จะช่วยตั้งให้ครับแต่คงทำเท่าที่ทำได้นะครับ
    ผมรู้เพียง งู งู ปลา ปลา ครับ
    ผม ไมโล ครับ
    086-384-8948

4. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    sunroof รถรุ่นนี้มีท่อระบายน้ำมั้ยครับ อยู่ส่วนใหนของรถบ้าง ผมคิดว่าที่น้ำเข้าเพราะรูระบายมันตันหรือเปล่า
    สอบถามด้วยคนครับ ขอบคุณทุกท่าน

5. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ปกติ ใต้ กระจกรูฟ รอบๆมันเป็นรางน้ำอยู่แล้วครับ
    เมื่อมีรางน้ำ ก็แสดงว่าน้ำ ต้องเข้าได้เป็นปกติครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก
    แต่ถ้าน้ำร้นราง แล้วเข้าในห้องโดยสารนี่ซิ คือปัญหา อาจเกิดขึ้นจากท่อรางน้ำตัน

ท่อน้ำจะมีอยู่ ทั้ง4มุม ของรางน้ำครับ จะไหลลงไปทางเสาของตัวรถ ทั้ง4มุม ลงสู่พื้นล่างครับ

ลองสำรวจกันดูนะครับเพื่อนๆ

6. Racinghero

Racinghero New Member Member

7
    0
    0
    555555555555 มีรูระบายน้ำแน่นอนคับ

7. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    รูระบายผุรึป่าวครับพี่ ของผมเคยผุน้ำรั่วเข้าบริเวณเสาเลยของผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้