ช่วยด้วย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย NKP, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NKP

NKP New Member Member

23
    0
    0
    มีปัญหามารบกวนพี่น้องอีกแล้วครับ คือว่าเจ้า Rover 623 ทิ้งไว้นานจนแบตหมด เพราะคันนี้ให้แม่บ้านขับ เพราะผมประจำขับปิคอัพ ผมให้ร้านถอดแบตไปชาร์ต จากนั้นคุณเธอก็ไม่ค่อยขับอีก จนแบตหมดอีกครั้ง คราวนี้สตาร์ตแล้วจะมีไฟฉุกเฉินกระพริบทั้งสี่ดวง รุ่งเช้าขึ้นมาแบตหมดอีกครั้ง และชาร์ตใหม่อีกหลายครั้งจนสุดท้าย สตาร์ทไม่ติดเลย ให้ช่างเช็คแล้วบอกว่าไฟไม่ไปที่กล่อง คอมพิวเตอร์ แต่เช็คแล้วกล่องไม่เสีย ท่านใดที่เคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ (เครื่อง H 23 A เดิมๆ วิ่งประมาณ 170,000 กม. ) ท่านใดทราบปัญหาวานช่วยที :cry::cry::cry::cry::cry:
    ปล. ตอนนี้รถจอดอยู่ในอู่แต่คนมาขอซื้อ 120,000 บาท เขาบอกเขามีช่างดูแล แต่ผมเสียดายเพราะรถสวยดี แต่ถ้าจะขายราคานี้ขายให้พี่น้องในเว็บเราดีกว่า

2. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ไฟกระพริบๆ รถผมก็สตาทร์ไม่ติดเหมือนกันครับ ลองกดRemote lock และ ปลด lock ดูก่อนจากนั้นพอไฟหยุดกระพริบจึง Start ดูอีกทีครับ

3. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    อาการที่เกิดขึ้นหากเปลี่ยนแบตใหม่น่าจะหาย และนำรถออกวิ่งอาทิตย์ละครั้งซัก10 กม. เพื่อรักษาสภาพรถไว้
    ที่ไฟกระพริบเป็นแสดงว่าระบบกันขโมยติดไฟไม่ให้ติดเครื่องได้ ขณะไฟกระพริบรองใช้กุญแจรถไปไขด้าน
    คนนั่งดู เมื่องไฟหยุดกระพริบจะติดเครื่องได้
    ส่วนการที่อู่มาขอซื้อ แสนสอง เมื่อเขาซื้อไปเข้าก็ไปขายสองแสน ผมว่าเขารู้วิธีทำให้เครื่องติดแต่ยากได้ขอถูก
    รองคิดดูคุณไม่สามารถหารถคุณภาพขนาดนี้ในราคา แสนสองได้ ผมว่าค่อยๆ แก้ปัญหาไปที่ละนิดเดียวก็ดีเอง
    ยกเว้นรถไปชนมาเละ

4. NKP

23
    0
    0
    ขอบคุณครับจะลองดู

5. Racinghero

Racinghero New Member Member

7
    0
    0
    ไฟกระพริบๆ รถผมก็สตาทร์ไม่ติดเหมือนกันครับ ลองกดRemote lock และ ปลด lock ดูก่อนจากนั้นพอไฟหยุดกระพริบจึง Start ดูอีกทีครับ

รถผมก็เคยเป็นครับ เห็นช่างเค้าว่ากันขโมยมันตัดไฟสตาร์ดด้วยอะครับแต่ของผมโชคดีแค่ปลัฃีกมันหลวม ขยับ ๆ ใช้ได้คับ:teeth:

6. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    ปลักอยู่ตรงจุดใหนของรถครับ เผื่อผมจะได้เช็คดูบ้าง

7. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ใช้รีโมทล๊อครถ แต่ใช้กุญแต่ไขประตูรถเพื่อปลดล๊อครึป่าวครับ เพราะระบบ 800 series เป็นแบบนี้อะครับ คือถ้า ล๊อคด้วยรีโมทแล้วเปิดประตูด้วยการไขกุญแจจะสตาร์ทไม่ติด แต่ถ้ายกขั้วแบตออกแล้วสตาร์ทก็ติดนะครับ

8. NKP

23
    0
    0
    ติดแล้ว

ติดแล้วครับ สรุ ปว่ากล่องควบคุมน้ำเข้าครับ เสีย 3500 บาท กำลังเช็คเรื่องเกียร์เปลี่ยนแค่เกียร์สี่ เป็นหลังจากไปทำแอร์มา ท่านใดที่เคยพบปัญหาแบนี้บ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้