มีใครไปงาน nitto-racing garage vtec thailand records 2010 บ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Great, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    ถ้ามีใครไปหรือนัดรวมตัวกันก่อนไป ที่ไหน ช่วยแจ้งทีครับ อยากไปด้วยครับ อิอิ

http://www.rz-racingzone.com/forums...itto-racing-garage-vtec-thailand-records-2010

:cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2010
  2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไปครับ เจอกันที่งานได้เลย

3. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ลงสนามด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าลงอย่าลืมเอาผลงานมาฝากด้วยนะครับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลุงหนวดกุ ลุยทุกงานจริงๆ

5. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ไปด้วยค๊าบ

Joice++Jum

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ไปเชียร์ๆ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลงแข่งครับ จะพยายามนะ อิอิ :D:D

8. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    หุหุ เอาใจช่วยคับ แต่ทำงานอดไปอีกตามเคย เศร้า -*-

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ไปปปปปปปปปปป

10. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ผมว่ากติกามันแปลกๆนะ

ถ้ารถพังในสนามเสีย3000

ช้ำใจรถก็พังตังก็เสีย - -*

11. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    หยุดพอดีเลยค๊าบบ

ไปด้วยยย

12. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ไม่ไป แต่ลงไปแล้ว 3 รุ่น 5555555

13. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ตาแม็กทำไมไม่ขับเองทุกรุ่นไปเลย ตามเชียร์ทุกงานเลยนะเนี่ย

14. G Type R

3,607
    99
    0
    รถทุกคันที่ทำความเสียหายต่อพื้นแทร็กไม่ว่าจากกรณีใดๆ หรือทำให้การจัดอันดับต้องหยุดชะงัก หรือกรณีที่ความเสียหายที่เกิดขึ้นนั้นเป็นเหตุทำให้ผู้ร่วมการทดสอบท่าน อื่นเสียประโยชน์ จะถูกปรับเงิน 3,000 บาท/ครั้ง

ได้พูดคุยกะคนจัดงานมาบ้าง ว่าต้องการให้รถที่มีปัญหาควรจะรีบเคลียร์ออกจากแทรค ถ้ารีบเคลียร์เค้าก็จะไม่ปรับ
    แต่ถ้าไม่รีบก็ต้องปรับ มองอีกมุมมันก็จะดีต่อเพื่อนๆนักแข่งท่านอื่น

15. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    สวัสดีครับ

ผมในฐานะผู้จัดและนายสนาม ขอตอบขอสงสัย กติกาข้อนี้ครับ

จุดประสงค์ก็คือ การแข่งขันครั้งนี้นั้น ผิวแทร็คมีความสำคัญมาก ในการใช้ทำสถิติ ดังนั้น นักแข่งทุกท่าน ควรให้ความสำคัญกับของเหลวทุกชนิดที่ใช้ในเครื่องยนต์ กรุณาตรวจเช็คให้ดี ไม่อยากให้มีหยด หรือไหลออกมา เพราะจะทำให้ผิวแทร็คลื่นเป็นอันตรายต่อตัวเอง และผู้ร่วมแข่งคันอื่นที่วิ่งหลังจากคุณ รวมถึงเวลาที่เขาควรจะได้ จะไม่ดีที่สุด หรือหากผิวแทร็คเสียหายถึงขั้นต้องปิดไปแทร๊ดใดแทร็คหนึ่ง จะทำให้การแข่งขันล่าช้าออกไป ไม่เป็นไปตามตาราง ส่งผลให้ อาจไม่จบการแข่งขัน เพราะเวลามีถึงแค่ 3ทุ่มเท่านั้น

กฎข้อนี้ไม่ได้มีใช้กับรายการนี้เป็นรายการแรก
    รายการที่ใช้กฎข้อนี้เป็นรายการแรกคือ souped up thailand records 2008

ซึ่งผู้จัด(ผม)เห็นว่าดีและมีประโยชน์ต่อทุกฝ่าย จึงได้นำมาใช้ เพียงแค่ตรวจเช็คขอเหลวที่รถให้ดี ก่อนออกมาแข่ง ตัวเองไม่เป็นอันตราย คนอื่นไม่เสียโอกาส หากนักแข่งท่านใดไม่ตรวจเช็ค ประมาท ทำให้นักแข่งท่านอื่นเสียโอกาส จึงควรมีโทษปรับ เป็นตัวเงิน เช่นนั้นแล้ว นักแข่ง team service จะได้ไม่ประมาทกันครับ

ส่วนกรณี เครื่องพัง เสื้อสูบแตก เพลาขาด จนทำให้มีของเหลวไหลออกมา อันนั้น คนละประเด็นครับ ไม่ใช่เกิดจากความประมาท แต่เกิดจากเหตุสุดวิสัยจริงๆ คงไม่สามารถใช้กฎข้อนี้ได้

ผู้จัดมีความตั้งใจอย่างยิ่งที่จะทำให้เป็นธรรมต่อทุกฝ่าย
    พยายามอย่างยิ่งที่จัดจัดการแข่งขันให้ตรงตามเวลา

หากมีข้อสงสัยหรือข้อเสนอแนะประการใด สามารถโทรสอบถามได้นะครับ

086-358-1880 โอ๋

ขอบคุณมากครับ

16. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ขอบคุบคับ

อย่างนี้นี่เอง

17. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    อยากลง แต่ยัง ไม่พร้อม เหอๆๆ แต่ไปแน่ครับบ

18. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อยากไป แต่ใกลจัง ;P

19. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    อยู่แถว พัทยา อยุ่แล้ว อาจจะไปแจม (อ๊อดๆจั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

20. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

คลองห้านะพี่น้อง...

21. Hello_party

Hello_party New Member Member

220
    1
    0
    มิวเค้าจาแวะไปรับสาวที่พัทยาก่อน
    แล้วค่อยไปคลองห้า
    555+

22. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    มีแววว่าจะไปเชียร์ครับ ไปกันกี่โมงอ่าาาา

ทั้งสอบ ทั้งเป็นหวัด แต่ไปไหนไปหมด 555+

23. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ไปด้วยคนคับ งานนี้ อยากเจอเพือนๆชาว Honda คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้