จะพ่นสีใหม่ เป็นสีดำ coupe พ่นดำแบบไหนสวยอ่ะคับ รบกวนช่วยเลือกหน่อยนะคับ!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย wa_april, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wa_april

wa_april New Member Member

9
    0
    0
    ไม่รู้ว่จะเลือก ดำ แบบไหนดี

ถ้าพ่นดำแบบ ดำสนิด แบบแม่สีเลยจะดีไหมคับ..

รบกวนช่วยเลือกหน่อยนะคับ..

ขอบคุนล่วงหน้าคับ..

2. wa_april

9
    0
    0
    รบกวนพวกพี่ๆหน่อยนะคับ..

มือใหม่หัดแต่งคับ..

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ดำลูไซท์ (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) แบบว่าผสมมุกสีน้ำเงินด้วยครับ ต้องส่องกับแดดถึงจะเห็น

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เคยเจอคูเป้ดำแม่สีคนนึง ก็สวยเงาแวบเหมือนกัน แล้วแต่ชอบอะคับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ดำผสมมุกหน้าจะสวยนะครับ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    โอ้วสีดํา โทนไหนก็สวยนะ แต่ต้องดูแลมากๆเลย เคลือบ บ่อยๆนะ

7. วัยรุ่นสมัยนี้ มันต้องดำ Hyper Black

8. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    รถผมดำแม่สีคับ ดำสนิท ดำแบบสุดๆ

แต่ข้อเสียรักษายากคับ เป็นรอยง่ายมาก

9. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ดำด้าน เลยครับ หุหุ

10. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0

คนไหนอ่ะ ?

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ดำ ปี๋ ครับ สวยที่สุด อิอิอิ

12. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    คนไหนไม่รู้ ไม่รู้ว่ารถใครเพราะไม่รู้จักหวะ

13. quantum

quantum New Member Member

39
    0
    0
    ผมใช้ ดำ Zero Black ดำเบอร์ 0 สวยดี เงางาม แต่ต้องขยันดูแล เคลือบบ่อยๆ
    แค่ขับออก จากบ้าน เจอฝุ่น ก็ดูไม่เงาแล้วคับ

ถ้า ดำด้าน ก็สวยนะคับ ดูโหดดี

14. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ผมชอบ เทา-ดำ คับ ช่วงนี้ กะลังมาแรงง จิง มาสุด อ่ะ 555+ (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)
    -
    ปล.คูเป้ สีนี้ไม่ค่อยมีคับ น่าสนใจดี 555+

15. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมดำแบบไม่มุก

16. wa_april

9
    0
    0
    วา

ขอบคุนพวกพี่ๆมากๆครับ

ตกลงเลือกสีดำ เบอร์ 0 คับ เหนทางอู่ บอกว่า เป็นดำที่ผสม แลกเกอร์ในตัวอ่ะคับ

ถ้าพ่นเส็ดเด่วเอามาลงให้ดูนะคับ ขอให้สวยทีเถอะ โอมเพี้ยงๆๆๆๆ

ขอบคุนทุกๆคำแนะนำคับ..
    :D

17. punkskate007

3,546
    1
    0
    ว๊าวๆๆ รอชมคร้าบ

18. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ดำแม่สีครับ สวย ดำสุด เวลาซ่อมสะดวกด้วย สีไม่เพี้ยน

19. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดำด้านครับ

20. Air_SI

Air_SI New Member Member

5
    0
    0
    ดำด้านอีก 1 เสียงครับ

21. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ขาวไปเลยครับถ้าดำมันไม่จีด ฮ้าๆๆ

22. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ดำด้านนน.....ค๊าบบบบ ดุดี

ผมก้อดำ แต่ สารพัดรอย ต้องดูแลตลอดค๊าบบบบ

รอโชมมม

23. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    พ่นเสดยางงค๊าบบ รอชม อิอิ

24. FinkZ

FinkZ New Member Member

139
    2
    0
    ผมก้อกะลังจะทำสีครับ

อยากทำสีขาว แต่ดวงไม่ถูกโฉลกกะรถสีขาว T_T

เลยว่าจะทำน้ำเงิน ไม่ก็สีบรอนเงิน(เทา) เพราะไม่ค่อยเห็นคูเป้สีนี้ -.-

ปล.ครับ สงสัยๆ น้ำเงินแบบไหนดีครับ มีพี่ที่รู้จักแนะให้เป็นน้ำเงินอิมเพนซ่าอ่ะ - -

25. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    กำลังจะทำสีอยู่เหมือนกัน ที่อู่ใช้สีของดูปองท์ จะเอาสีดำแบบเงาๆหน่อย ของเดิมมันดำแบบซีดๆงัยก็ไม่รู้

26. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผม ดำ สนิท แต่สีเสอ เยิน ไปหมดล่ะ ดูแล เหนื่อย หล่อๆ 1 วัน ตอนล้างเสร๊จ หลังจากนั้นมอมทุกวัน เฮ้อออ...

27. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    หรือว่า ดำด้านดีหว่า...
    มีใครทำแล้วมั่งอ่ะ อยากเห็นจัง :D

28. wa_april

9
    0
    0
    ขอบคุนพี่ๆคับที่ให้คำแนะนำ รถทำเส็ดออกมาสวยดีคับ ดีใจๆ
    ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลยคับ เพราะเก็บตังซื้อกล้องอยู่คับ กลัวไม่สวย

29. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ผมรอชมอยู่น๊าา ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้