รายงานผล 10/03/2010 เวบเข้าเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัดแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P-Chan, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    มายกนิ้วให้เว็บมาสเตอร์และทีมงานครับ

เยี่ยมๆๆๆๆ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เร็วขึ้นมาอีกขั้นแล้วครับเหมือน รถที่ใช้แข่ง super car

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    อันที่จริงแล้วมันก็ไม่ได้เร็วกว่าเดิมมาก เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ยังคงเหมือนเดิมตัวเดิม cpu ทำงานเต็ม 100% ตลอดเวลาในช่วงกลางวัน และช่วงตั้งแต่สองทุ่มจนถึงเที่ยงคืนครึ่ง ซึ่งเวลาดังกล่าวจะเป็นช่วงเวลาที่เว็บช้า

แต่ที่ทำให้เร็วกว่าเดิมได้ เพราะโครงสร้างของธีมแบบใหม่ ที่ไม่ได้ใช้ตารางในการออกแบบ ที่จะโหลดได้เร็วแบบชัดเจนเลยคือผู้ใช้งานที่ใช้บราวเซอร์ Internet Explorer จะโหลดไล่ลำดับลงมาเหมือนกับ FireFox หรือเว็บบราวเซอร์อื่นๆ ได้แล้ว จากเมื่อก่อนที่ต้องรอให้เว็บบราวเซอร์อ่านข้อมูลในตารางให้หมดก่อนถึงจะแสดงผลได้

แต่เว็บใหม่ ก็ออกแบบให้กับเว็บบราวเซอร์ใหม่ๆ อย่างเช่น FireFox, Opera, Safari
    ส่วน Internet Explorer ไม่สามารถใช้งานได้เต็มที่เหมือนเดิม อย่างโค้ด
    ตัวอักษรเรืองเสง ตัวอักษรมีขอบ ตัวอักษรมีเงา

ในปีนี้ เรามีความตั้งใจเป็นอย่างมาก ที่จะพยายามทุกวิถีทางที่จะรวบรวมทุนทรัพย์เท่าที่มีอยู่รวมทั้งรายได้ในเว็บไซต์นี้ เพื่อระดมทุนซื้อเครื่องเซิร์ฟเวอร์ใหม่ให้ได้โดยเร็วที่สุด เนื่องจากแผนการพัฒนาเว็บไซต์มีอีกเยอะมากมายจนไม่สามารถต่อยอดออกไปได้แล้ว ด้วยข้อจำกัดของเครื่องเซิร์ฟเวอร์ที่ตกรุ่นมาหลายปีที่ใช้อยู่ในปัจจุบันนี้

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ชัดเจนครับ

5. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ยังช้าเหมือนเดิมอยู่เลยค่ะ ตั้งแต่เปลี่ยนรูปแบบหน้าตาใหม่ ขนาดเข้าตอนเกือบตี 2 นะเนี่ย

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ผมเล่นตอนเช้า เร็วปี๊ดดดดดด
    ขอบคุณทีมงานเว็บมาสเตอร์ครับ

7. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ช้ายังไงก็เล่นครับใจรัก...

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เป็นกำลังใจกันจ่อไปครับ

9. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ยังช้าอยู่ครับ....

เทียบกับตอนยังไม่ได้ปรับปรุงนะครับ...

10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ยังไม่รู้สึกว่าเร็วขึ้นอ่ะครับ
    แต่ถ้ากำลังพัฒนาเรื่อยๆก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รับทราบครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้