B11 มีเสียงดัง ก็อก ๆๆ ตอนเร่งเครื่อง ตั้งแต่เกียร์ 1,2 และ 3

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tom_a, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tom_a

tom_a New Member Member

4
    1
    0
    B11 ของผมมีเสียงดัง ก็อก ๆๆ ตอนเร่งเครื่อง ตั้งแต่เกียร์ 1,2 และ 3 และจะดังมากขึ้นถ้า รากเกียร์ อาการนี้เริ่มเกิดหลังจากไปทำเครื่อง เปลี่ยนแหวน วาวล์ไอดีไอเสีย และซีลยางต่าง ๆ ช่างปอกว่า ไฟแก่เลยเขก แต่หลังแก้ไขแล้วก็ไม่หาย รบพี่ ๆช่วยหน่อยครับต้องแก้ไขอย่างไร

2. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยดันคับ

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ทางร้านเค้าตั้งวาว์ผิดหรือเปล่าคับ แล้วอย่างลืมดูมาร์คตอนตั้งสายพานราวลิ้นด้วยนะคับ

จุกบุ จุกบุ

4. tom_a

tom_a New Member Member

4
    1
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับไปช่างอีกรอบ

5. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    ลองฟังให้ดีครับว่าเสียงมันดังที่จานจ่ายหรือดังที่ฝาครอบวาล์วครับ รถพี่สาวผมก็เป็นครับ รถE-CAR ครับ ช่างมันเจียแต่งเฟืองจานจ่ายมาครับ เสียงดัง
    เหมือนวาล์วห่างเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้