MEETING MR2 Touring Trip Bangkok-Rayong on 27-28 March 2010. (ยอดรวม 23 คัน)

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 9 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สรุปได้เรียบร้อยแล้วนะครับสำหรับทริปนี้ที่เราจะไประยองกัน กำหนดการ เวลา และตารางกิจกรรมที่เราจะทำตลอดวันที่ 27-28 มีนา มีดังนี้เลยครับ

วันเสาร์ที่ 27 มีนาคม 2553
    - 9.00น. สำหรับคนที่สะดวกนัดเจอกันที่นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว ถนนเกษตร-นวมินทร์ ก็ให้มาเจอกันที่นี่เลยครับ แต่สำหรับใครที่ไม่สะดวกเจอที่นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว ให้ไปเจอกันที่จุดพักรถกลางทางมอเตอร์เวย์ได้เลยครับ

- 9.30น. ออกเดินทางจาก นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว ไปจุดพักรถกลางทางมอเตอร์เวย์ (สำหรับใครที่ไม่สะดวกเจอที่นวมินทร์ซิตี้ อเวนิว ให้ไปเจอกันที่จุดพักรถกลางทางมอเตอร์เวย์เลย)

- 10.30น. ถึงจุดพักกลางทางมอเตอร์เวย์ มารวมตัวกับอีกกลุ่มที่เดินทางไปรออยู่ที่มอเตอร์เวย์

- 11.00น. ออกเดินทางจากจุดพักรถมอเตอร์เวย์ มุ่งเข้าสู่เมืองระยอง มุ่งตรงไปรับประทานอาหารเที่ยง ที่ร้านแหลมเจริญ ซีฟู๊ด

- 13.00น. รับประทานอาหารเที่ยงกัน ร้านแหลมเจริญ ซีฟู๊ด ระยอง (http://www.laemchareon.com/) สำหรับอาหารเที่ยง พวกเราค่อยไปเลือกเมนูว่าจะกินอะไรกันมั้งเองที่นู้นเลย แล้วก็ไปแชร์จ่ายตังค์ค่าอาหารกันหลังจากรับประทานเสร็จเรียบร้อยครับ

- 15.00น. รับประทานอาหาร พูดคุยกันจนอิ่มแระ ก็ออกจากร้านอาหาร เข้าที่พัก ที่โรงแรมปาล์มมาลี บีช ครับ (http://www.palmeraiebeachhotel.com/)

- 16.00น. ถึงโรงแรม ปาล์มมาลี บีช อาบน้ำ พักผ่อน เดินเล่นชายหาด ชมน้ำทะเล กันตามอัธยาศัย ครับ

- 17.30น. รับประทานอาหารเย็นกันที่โรงแรม นั่งกันริมหาดครับ สำหรับเมนูอาหารเย็น อาหารเย็นผมเลือกเป็นชุดเช็ตให้แระ โดยทางโรงแรมเค้าคิดค่าอาหารเป็นรายหัว หัวละ 250 บาทครับ บวกกับค่า Softdrink อีกหัวละ 110 บาท(เสริฟ 4 ชั่วโมง) รวมเป็นค่าอาหารเย็นพร้อม Softdrink เป็นหัวละ 360 บาทนะครับ เหล้าเอาเข้ามาได้เลย ไม่เสียค่าเปิดใดๆทั้งสิ้น แต่เบียร์เอาเข้ามาเองไม่ได้นะครับ ถ้าจะดื่ม ต้องซื้อจากในโรงแรมครับผม

- 20.00น. สำหรับคนที่อยากจะนอนหลับพักผ่อน สามารถเข้าห้องพักไปพักผ่อนได้ตามอัธยาศัย สำหรับคนที่ต้องการกินเหล้าต่อ นั่งต่อได้ครับ สำหรับใครอยากออกไปเที่ยวกลางคืน อันนี้มานัดกันเองอีกทีครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    วันอาทิตย์ที่ 28 มีนาคม 2553
    - 7.00 ตื่นเช้า รับประทานอาหารเช้า เดินเล่นริมหาดกันตามอัธยาศัยครับ (ค่อยๆทยอยตื่นก็ได้นะครับ ไม่ต้องตื่นพร้อมกันก็ได้ อิอิอิ)

- 9.00น. Check out ออกจากที่พัก เพื่อมุ่งตรงไปสนามแข่งรถ พีระ เซอร์กิต ครับ ไปงาน CAR CLUB FESTIVAL กัน

- 10.30น. ถึงสนามพีระ เซอร์กิต ในส่วนนี้ ผมได้ติดต่อทางผู้จัดงาน ว่าพวกเราจะเอารถไปจอดโชว์กันนะครับ ไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับเรื่องรถเราแต่งน้อยไปหรือแต่งสู้คันอื่นไม่ได้จนไม่กล้าโชว์นะครับ เพราะ concept ของงานเค้าเป็นลักษณะ Club race meeting ครับ แบบว่าให้คลับต่างๆ แต่ละคลับ มารวมตัวกัน มาร่วมสนุกกันครับ เน้นมิตรภาพ มากกว่ารถสวยงามครับ ทางผู้จัดเค้าตอบตกลง และเตรียมที่จอดรถให้พวกเราจอดโชว์กันแล้วนะครับ โดยพวกเราจะไปในนามของ MR2 Club Thailand นะครับ ตอนนี้ผมจองที่จอดรถเอาไว้สำหรับพวกเราทั้งสิ้น 22 คันนะครับ ถ้าในส่วนนี้ เพื่อนๆ คนไหนที่สะดวกมาจอยกันวันอาทิตย์วันเดียว แจ้งผมด่วนเลยนะครับ ผมจะได้ขอโควต้าที่จอดรถเพิ่มให้

- 11.00น. มีเพื่อนเราคนนึง(จิ๊บ) จะเอารถแข่งของตัวเองเข้าไปลงแข่งขันด้วยในเวลานี้ครับ ดังนั้น อยากให้เพื่อนๆทุกคนที่ไปงานนี้ได้ร่วมกันไปเป็นหน้าม้า เชียร์จิ๊บกันหน่อยนะครับ อิอิอิ

- 12.00น. เป็นต้นไป คงไปหาอาหารเที่ยงรับประทานกัน แล้วอยู่ดูรถแข่งรุ่นอื่นต่อ หลังจากนั้นบ่ายๆ เย็นๆ ค่อยกลับกรุงเทพกันครับ(ดูจากสถานการณ์และเวลาอันสมควร

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หวังว่าเพื่อนๆ คงได้สนุก และมีความสุขกันนะครับ ยังไงเตรียมรถให้พร้อม เติมน้ำมันให้พร้อม พักผ่อนให้เพียงพอ ก่อนเดินทางกันนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 มีนาคม 2010
  2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    สำหรับคนที่จะไปนะครับ แบ่งออกเป็นดังนี้

คนที่ไปแล้วค้างคืน
    1. โจ้
    2. จิ๊บ+ผู้ติดตาม
    3. ชิ้ว
    4. พี่ที
    5. พี่นัด+ผู้ติดตาม
    6. พี่หนุ่ม+ผู้ติดตาม
    7. พี่ยอด+ผู้ติดตาม
    8. พี่บอย เพื่อนพี่ยอด
    9. พี่โอ๊ต
    10. พี่ซันนี่ GTO
    11. พี่เอ็ดดี้ GTO+เพื่อน
    12. พี่กิ๊ก FTO
    13. พี่นุ SLK
    14. พี่โจ๊ก GTO+ภรรยาพี่โจ๊ก Evo
    15. คุณ MIT Toyota WISH+คุณเชน BMW 323
    16. คุณต้น+เพื่อน Evo
    17. คุณเปเล่ Evo+เพื่อน MR2

คนที่เดินทางไปด้วยกันวันเสาร์ แต่ไม่ได้ค้างคืนนะครับ มี
    1. พี่ณุ

สำหรับคนที่ไปรออยู่ที่ระยองเลย มี
    1. พี่เอ็ดดี้

คนที่ไปเจอกันที่สนามพีระฯ ในวันอาทิตย์เลย มี
    1. โอม+ทัด

สรุปอย่างเป็นทางการแล้ว ก็จะมีรถ MR2 ทั้งหมด 13 คัน รถ GTO 3 คัน รถ FTO 1 คัน EVO 3 คัน WISH 1 คัน BMW 1 คัน และ SLK อีก 1 คัน รวมทั้งหมด 23 คันครับ ที่จะร่วมไปกับเราในทริปนี้นะครับ ยังไงใครสนใจจะไปเพิ่ม หรือจะค้างคืนด้วย แจ้งไว้ในกระทู้นี้ หรือโทรติดต่อผมโดยตรงได้เลยครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 มีนาคม 2010
  3. pookpui

1,304
    6
    38
    หมายเหตุเพิ่มเติม
    1. สำหรับคนที่จะไปเจอที่นวมินทร์ ซิตี้ อเวนิว ก่อนจะออกเดินทางไปพร้อมกัน ให้มาถึงก่อน 9.30น. ประมาณซักสิบนาทีนะครับ จะได้ไม่เสียเวลามาก สำหรับคนที่จะพาเพื่อนๆ ไปจากที่จุดนัดพบนี้ คือผมเองครับ ใครไปไม่ถูกวันนั้นให้โทรหาผมเลยครับ ที่เบอร์ 0897646067 (คนที่จะไปเจอกันจุดนี้นะครับ มี โจ้ จิ๊บ พี่หนุ่ม พี่ณุ พี่อาร์ม และกลุ่มเพื่อนๆ ชาว GTO and FTO)

2. สำหรับคนที่จะไปเจอกันที่พักระหว่างทางบนมอเตอร์เวย์ ให้ไปถึงที่นั่นก่อน 10.30น. นะครับ สำหรับคนที่ดูแลจุดนัดพบตรงนี้คือ พี่ยอดนะครับ ถ้าถึงแล้วไม่เจอใครให้โทรติดต่อพี่ยอดที่เบอร์ 0818077700 นะครับ (คนที่จะไปเจอกันที่จุดนี้เลย มี พี่ยอด ชิ้ว)

3. สำหรับเรื่องหนังสือ จะไม่มีการถ่ายทำหนังสือแล้วนะครับ เพราะผู้จัดทำไม่สะดวกในวันเวลาดังกล่าวแล้วครับผม แต่คิดว่าสุดท้ายพวกเราก็คงได้ลงหนังสือซักเล่ม หรือได้ลงเป็นเว็บบอร์ด จากอานิสงส์ของงาน CAR Club Festival ครับ

4. เนื่องจากงาน CAR Club Festival ทางผู้จัดอยากจะให้เราทำธงประจำคลับ เพื่อมาแลกเปลี่ยนเล่นสนุกกัน ผมกับจิ๊บคิดไว้แระว่าจะเอาตราคลับ MR2 เหมือนที่อยู่ในเสื้อคลับมาเป็นแบบด้วย แต่ไม่รู้ว่าร้านไหนรับทำบ้างอะ เพื่อนๆ พอทราบมั้ยครับ ใครทราบ รบกวนติดต่อกลับมาที่ผมด้วยนะครับ

5. สำหรับคนที่อยากจะมาร่วมสนุกด้วยในทริปนี้ แต่ยังไม่ได้ลงชื่อที สามารถแจ้งความจำนงค์ได้ในกระทู้นี้ หรือไม่ก็โทรติดต่อผมโดยตรงก็ได้นะครับ ถ้าไม่สะดวกตอบกระทู้

ทริปนี้เป็นของเพื่อนๆ ทุกคนนะครับ หวังว่าคงได้รับความหรรษาจากทริปนี้กันทั่วหน้านะ อิอิอิอิ

แก้ไขล่าสุด: 11 มีนาคม 2010
  4. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    สุดยอดเลยน้องโจ้ ใครไม่ได้ไปชั้งน่าเสียด่ายจริงๆ

5. เยี่ยมเลยครับโจ้ เด๋ยวเลือกเมนูแล้วบอกพรุ่งนี้ครับ

ใครจะไปเจอกันที่จุดพักรถ มอเตอร์เวย์ ช่วยแจ้งด้วยนะคร๊าบบ หรือโทรหาผมวันนั้นก็ได้

081-807-7700 ยอด ครับ (บอกอีกที)

6. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ไปเจอที่มอเตอร์เวย์ด้วยคนครับ (ใกล้บ้านกว่าเยอะ ^ ^)

7. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    MR2ขับตามๆกัน10กว่าคันคงเท่ดีนะครับ

8. pookpui

1,304
    6
    38
    น่าจะเป็นหาดแม่รำพึง ไม่ก็หาด PMY แระครับพี่ ต้องถามผู้รู้อีกที

สนใจไปด้วยกันมั้ยครับ พอดีผมพยายามจะติดต่อไปแระ แต่หาเบอร์โทรศัพท์ไม่เจอครับผม:D:D

9. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ^
    ^

ยังไม่กลับไทยครับ เรียนจบปลายๆปีนี้ครับ ไว้โอกาสหน้านะครับ

10. samakida

samakida New Member Member

59
    0
    0
    น่าไปจังเลย

11. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่สนใจไปด้วยกันเหรอครับ เอารถใหม่มาโชวหน่อยๆ เลือกไปวันไหนก็ได้นะครับ แต่ใจจริงอยากให้อยู่ด้วยกันทั้งสองวันเลยครับ

12. เดี๋ยวผมลากไปเอง

ไม่ไป ไม่ได้ ไฟเลี้ยวขาว ครับ อิอิอิ

13. โจ้ ครับ อาหารเย็นขอเป็น เมนู 4 ครับผม ขอบคุณครับ

14. pookpui

1,304
    6
    38
    รับทราบครับพี่ยอด

ปล. ใครพอรู้แหล่งเรื่องทำธงประจำคลับ รบกวนติดต่อกลับมาที่ผมหน่อยนะครับ จะได้เอาธงไปร่วมสนุกในวันงานที่พีระครับ

15. ผมว่าเอา logo print สี ลงกระดาษ แล้วเอาไปเคลือบแข็งก็ได้ครับ ถูกดี

แล้วเจาะรู เอาเชือกมัดกะ ไม้ไผ่ลำเล็กๆ ก็ได้ ลูกทุ่งไปไหมหว่า.........

16. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    เย้ๆๆๆๆๆๆ เหลืออีกไม่กี่วัน แว้วววววว ^^

17. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เย้ว ๆๆๆๆ

18. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    รถทำสีเสร็จไม่ทันอ่ะคับ อยากไปด้วยมากกกกกกกกคับ เฮ้ออออ

19. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ป๋มอาจจะไปเจอเช้าเสาร์ ตอนรวมพลที่นวมิน และจะตามไปที่สนามพีระ ตอนวันอาทิตย์ดีฝ่านะพี่โจ้
    ต้องทำงานเย็นวันเสาร์ แต่อยากไปดูแข่งรถอ่ะ เลยขอตามไปละกัน

20. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่มีปัญหาครับโอม แล้วทัดอะ ไปด้วยกันเป่าๆๆๆๆ

เพิ่มเติมครับ ผมจองโต๊ะที่ร้านแหลมเจริญ ที่เราจะรัปประทานอาหารเที่ยงในวันเสาร์กันให้แล้วนะครับ ล่าสุดจองไป 25 ที่ พร้อมให้เค้าช่วยกันที่จอดรถพวกเราให้ทั้งหมด 20 คัน เพื่อพวกเราจะได้จอดด้วยกันครับ ยังไงใครที่จะไปเพิ่มเติม นอกเหนือจากรายชื่อข้างต้น แจ้งผมได้เลยนะครับ จะได้จอดที่จอดรถเพิ่มให้

แก้ไขล่าสุด: 12 มีนาคม 2010
  21. แหล่ม !!!!!!!!!

22. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ใกล้แล้วๆๆๆๆนุกแน่ๆๆๆๆ

23. จะวาง นุก ใคร พี่

ไประยองแทงนุกกันไหม หรือว่าพี่จะแทงอย่างอื่น

24. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ร๊ากทู้กกคนนน

25. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมอดอย่างเป็นทางการครับ ติดงานวัดตรงวันเลย และตอนนี้ตัดสินใจวางเครื่อง 3S-GE Beam ด้วยครับ พอดีรถแอร์พัง แล้วไปเจอพี่หนุ่งไซโค เลยโดนไป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:40:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:39:51 ----------

ผมอดอย่างเป็นทางการครับ ติดงานวัดตรงวันเลย และตอนนี้ตัดสินใจวางเครื่อง 3S-GE Beam ด้วยครับ พอดีรถแอร์พัง แล้วไปเจอพี่หนุ่มไซโค เลยโดนไป

26. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่เป็นไรครับผม

อ้ายคนนี้ เด๊ยวก็มาเย้ๆๆๆ เด๊ยวก็มาบอกร๊ากกกทุกคน สรุปไปมั้ยครับท่าน เอาเป็นว่าผมบังคับท่านไปก็แล้วกัน ถ้าไม่ไป จะตามไปเผาเจ้าเจ็ด 55555555(ว่าแต่รถเสดยังอะทัด)

ปล.ยินดีต้อนรับคุณเก่งนะครับ ที่โทรมาหาผมเมื่อเช้านี้ ยังไงขอให้ลางานได้สำเร็จ แล้วไปสนุกด้วยกันนะครับ ส่วนเรื่องพวงมาลัยพาวเวอร์ เด๊ยวผมลองถามทางอู่ที่ผมรู้จักให้อีกทีนึงครับ เพิ่มเป็นทางเลือกในการแก้ไข

แก้ไขล่าสุด: 16 มีนาคม 2010
  27. pookpui

1,304
    6
    38
    ตอนนี้ยอดรวมที่ไปทั้งหมด 25 คันแล้วนะครับ

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะไปหรือไม่ไปดี ผมจะแจ้งรายละเอียดค่าใช้จ่ายต่างๆ ตามนี้เลยครับ

- ค่าที่พัก สำหรับคนที่จะค้างคืน ห้องละ 1600 บาท นะครับ ห้องนึงนอนได้ 2 คนนะครับ

- ค่าอาหารเที่ยงวันเสาร์ ร้านแหลมเจริญซีฟู๊ด ระยอง อันนี้สั่งกันเองวันนั้นเลยแล้วค่อยมาหารกันเองตอนเช็คบิลครับ

- ค่าอาหารเย็นวันเสาร์ รับประทานที่โรงแรมที่พักเลย เลือกเมนู 4 ไปแล้วครับ มีกับข้าว 5 อย่าง กับแกล้ม 1 อย่าง ของหวาน 1 อย่างพร้อมกับชาและกาแฟ ข้าวสวยไม่อั้น(เมนูอะไรบ้างไม่ขอเปิดเผยครับ เด๊ยวจะไม่เซอร์ไพรส์ 5555) แล้วก็ Softdrink (น้ำเปล่า น้ำอัดลม น้ำแข็ง โซดา) เสริฟตลอด 4 ชั่วโมง ค่าอาหารเย็นคิดหัวละ 250 บาท ค่า Softdrink คิดหัวละ 110 บาท สรุปค่าอาหารเย็นพร้อมเครื่องดื่ม คือหัวละ 360 บาทนะครับ (หิ้วเหล้าเข้าไปกินเองได้ ไม่เสียค่าเปิด ซึ่งมีผู้ใหญ่ใจดีทั่นนึงจะจัดให้เราแล้วสองขวด แต่หิ้วเบียร์เข้าไปเองไม่ได้นะครับ)

- ค่าอาหารเช้าวันอาทิตย์ ฟรีสำหรับคนที่พักค้างคืนที่โรงแรมครับ

คนที่ยังลังเลอยู่ ไม่ต้องลังเล มาสนุกด้วยกันเลยครับ ยากนะครับที่ MR2 จะรวมตัวกันไปต่างจังหวัดได้เยอะขนาดนี้ แถมได้มีโอกาสไปโชว์รถพวกเราในงาน Car Club Festival ด้วย(รถใครเดิมๆ ไม่ต้องกลัวครับ เพราะเดิมของพวกเราก็คือรถสปอร์ตมาตั้งแต่เกิดแล้ว อิอิอิ) ลองนึกภาพดูครับ ฝูง MR2 เป็นสิบคัน วิ่งเกาะกลุ่มอยู่บนถนนหลวง มันจะสุดยอด และน่าประทับใจมากแค่ไหน แถมยังมีเพื่อนๆชาว GTO FTO Evo และอื่นๆ มาร่วมแจมอีก ใครอยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมอีก โทรหาผมได้เลยครับ ที่เบอร์ 0897646067 ครับ;);)

แก้ไขล่าสุด: 17 มีนาคม 2010
  28. งานนี้ ผมรอลุ้นคนเปิด อย่างเดียว คอยตามดู สังเกตุการณ์อย่างเดียว

จะเป็นชิ้ว หรือ จิ๊บ หรือใครหว่า......

29. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    พี่ ผมว่าเด๋วมีคนจุดฉนวนกันเองแหละพี่ เรื่องนี้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้