ฝากขอโทษคนที่ใช้Pit งานพีระวันนี้ ที่ผมจอดขวางด้วยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NAT U11, 7 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ก่อนอื่นต้องของโทษสำหรับPit ที่ผมเอารถเข้าไปจอดรถในPit นะคับผมไม่ได้ตั้งใจจิงๆ

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ผมไปงานแข่งรถที่สนามพีระ เพราะมีพี่ๆในคลับผมไปวิ่งงานนี้ พอดีว่าผมเข้าไปแต่เช้า และก็เห็นว่ามีการกั้นPit เอาไว้(อันนี้เข้าใจว่ามีคนใช้)แต่เลยไปหน่อยมันไม่ได้มีการกั้นPitเอาไว้ ผมจึงเอารถเข้าไปจอด(โดยที่ไม่รู้ว่าจะมีคนใช้Pitมันอยู่ใต้ตู้ของPTT) เห็นว่ามันร่มด้วยอะคับ เพราะคิดว่าวันนี้น่าจะจอดนาน แล้วผมก็ไปอยู่กับพี่ๆในคลับ จนบ่ายแก่ๆ จึงกลับ ตอนออกจากที่จอดก็รู้สึกว่าทำไมรถมันกินซ้ายแปลกๆก็ไม่ได้สนใจแต่แรกนึกว่าถนนไม่เรียบ พอออกไปถึงปากทาง มันรู้สึกรถผิดปกติเลยจอดรถลงไปดู อ้อเจอแล้ว รถผมถูกปล่อยลมจนแบน 555 รู้เลยกรูโดนแล้ว ก็เลยโทรหาเพื่อนให้เอาปั๊มลม มาให้หน่อย พอเติมได้สักพักก็ Okถอดจุ๊บลมออก เสียงลมไหลตามทันที 555 ไม่ได้ปล่อยเฉยๆคงโกรธผมจิงๆเล่นเอาที่ไขศรเอาลมออกเลย
    ไม่ขันกลับให้ด้วยอะ ดีนะที่ไม่เอาศรลมผมทิ้งไม่งั้นกลับบ้านไม่ได้555

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ผมอยากฝากทางผู้จัดกับทางคนใช้Pitอะคับว่า
    1.ช่วยหาเชือกกั้น หรือ อะไรก็ได้ที่บ่งบอกว่าPitนี้มีคนใข้อะคับ (เพราะผมไม่รู้จิงๆคับถ้ารู้ผมไม่เข้าไปจอดแน่นอนคับ) เพราะผมก็ได้ยินแว่วๆนะคับว่ามีประกาศว่าใครของขาวงpitให้ไปเลื่อนรถออก แต่ผมเข้าใจผิดว่าตรงที่ผมจอดไม่ใช่Pit เลยไม่ได้สนใจ อย่างที่บอกอะคับผมไม่เห็นว่าเขากั้น
    2.ต้องขอบคุณเจ้าของPitที่แค่ปล่อยลมยางผมเท่านั้น ดีที่เจ้าของPit ที่ไม่ขูดรถผมไม่งั้นผมแย่เลย
    3.และก็ขอคุณที่ไม่ทิ้งศรลมผม ไม่งั้นผมกลับไม่ได้แน่นอน5555 แต่ขอ งอน นิดนึงนะคับ ไม่น่าถอนศรผมเลย ผมไม่มีที่ใส่ศรด้วย ดีนะที่เพื่อนผมมันมีคีมปากแหลมอะคับ เลยขันศรได้ แต่ก็ทำให้ผมไม่กล้าขึ้นบูรพาวิถีเลยกลัวจอดกินข้าวลิงข้างบนหละฮาเลย กลัวศรที่เพื่อนขันไว้คลาย (พอคิดได้ก็ดีเหมือนกันไม่เปลืองค่าทางด่วน แหะ แหะ )เสีย45บาทลงพระราม2เท่านั้น

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ ไม่ได้จะหาเรื่องนะคับ แต่ผมจะเข้ามาขอโทษเพราะผมไม่รู้จิงๆที่เข้าไปจอดขวาง ตอนแรกก็ยอมรับว่า นอย นะคับ ทำไมทำกันแบบนี้ แต่คิดกลับกันถ้ามีใครมาขวางPitพี่ผม ผมก็คงจะหงุดหงิดเหมือนกัน ก็เลยหาย นอย ก็เลยอยากจะเข้ามาขอ
    โทษเจ้าของPitวันนี้ที่ผมเข้าไปจอดขวาง ผมไม่มีเจตนาคับ ผมไม่รู้จิงๆถ้าเห็นว่ามีอะไรกั้นหรือบอกไว้ผมไม่เข้าไปจอดแน่นอนคับ

ที่เข้ามาโพสท์นี้เอาไว้เตือนเพื่อนๆที่ไม่ รู้อย่างผม เดี๋ยวจะเข้าไปจอดขวางการทำงานของเขา (หรือผมไม่รู้คนเดียวหว่า แหะ แหะ)
    ผมขออนุญาตโพสท์ในนี้นะคับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า Pitนั้นเป็นของใคร ถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้รบกวนฝากขอโทษด้วนะคับ...

ผมต้องขอโทษเจ้าของPitจิงๆนะคับ ไม่สบายใจอะคับถ้าไม่ได้ขอโทษ เพราะ เวลามีงานแข่ง เราอาจจะได้เจอกันอีก ผมไม่อยากให้คุณจำผมได้เพราะแม่งจอดรถกวนตีนอะคับ อยากให้เราจำกันได้เพราะเรามางานเดียวกันอะคับ...หวังว่าคงจะหาโกรธผมนะคับ...

คนรักรถด้วยกันไม่อยากให้เข้าใจผิดกันอะคับ...
    จิงๆไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์การแกล้งกันเกิดขึ้นเลยอะคับ
    อยากให้เข้าใจกัน ใจเขา ใจเรา วงการนี้จะรักกันมากๆคับ

2. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ถือว่าพี่ๆเค้าใจดีนะเนี่ยแค่ปล่อยลมยาง

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ดีแล้วครับ ผมว่าถ้า เจ้าของพิทเข้ามาอ่าน เค้าคงให้อภัย ไม่ได้มีเจตนาจะไปจอดขวางจริงๆ

4. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แล้วไปจอดทำไมละคับ . . . . . . . . .

5. ถ้าผมไม่มั่นใจว่าจอดทับที่ใครรึเปล่า คงจะเดินมาดูรถบ่อยๆ อ่ะครับ เพราะเป็นห่วง + ถ้า ขวางใคร จะได้เลื่อนออก

และถ้าผมเป็นเจ้าของที่ ผมคงไม่ทำรถอ่ะครับ เพราะรถไม่ได้ผิดอะไร แต่จะเขียนด่าบนกระดาษ แล้วแปะหน้ารถไว้.............

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ยินดีด้วยครับ กับการไม่สูญเสียศรจุ๊บลม . .อิอิ . .
    ผมอ่านแล้วรู้สึกถึงการออกมารับผิดชอบในการกระทำที่ไม่ได้ตั้งใจ กับ อนาคตที่จะมีการให้อภัย . .

7. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มันตั้งแต่วันเสาร์ล่ะ จะไปพัทยาไม่บอกกล่าวกันเลย นึกจะไปมันก็ไป
    จอดรถอีก ไม่ได้แข่งจะเข้าไปจอดทำไมใน pit เค้าก็ประกาศลั่นสนาม รถที่ไม่ได้แข่งให้จอดข้างนอก ไม่รู้จักฟัง :welcome:

8. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18

ช่าย ช่าย

9. เล่นจอดกันทั้งวัน แล้วไม่มาดูรถเลยเหรอครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของพิท จะเอารถมา Service จะทำยังไงเนี่ย

10. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    รู้สึกผิดก้อดีครับ...แต่ไม่ใช่รถที่เข้าร่วมแข่งก็อย่าไปจอดตรง pit เลย เค้าจะได้ทำงานสะดวก

น่าจะเดินไปดูรถบ้าง ว่าเป็นอยู่ดีมั้ย เวลาจอดที่ ๆ ไม่ค่อยแน่ใจ !

ทำผิดแล้วขอโทษ ทุกคนให้อภัยอยู่แล้วครับ...

11. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  12. NAT U11

2,028
    13
    0

ไม่รู้จิงๆพี่...เห็นว่าไม่ได้กั้นไว้อะ...แล้วก็เห็นที่พื้นตีเส้นให้จอดไว้อะคับ...เลยจอดคับ...
    แล้วก็เข้าใจว่า Pit เค้าทำกันในช่องด้านบน หรือตรงที่มีหลังคาหรือมีเต๊นท์อะคับ ผมก็เลยคิดว่าเป็นที่จอดธรรมดาอะคับ เลยไม่ได้ไปดูเลย...

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    งานหน้า รบกวนพี่ๆ ถอดศรให้หมด 4 ล้อ แล้วโยนทิ้งไปเลยนะครับ.........

คริคริ..............
    ;););););)

14. NAT U11

2,028
    13
    0
    แล้วผมจะกลับไงอะคับพี่โต้งคับ....

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เข้าใจและเห็นใจเหมือนกันทั้งสองฝ่าย

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเหมือนกันคับ ถ้าไม่มั่นใจว่าจอดในที่ๆไม่สมควรจะบอกใครไว้หรือไม่ก้อทิ้งเบอร์โทรไว้เอาที่ปัดน้ำฝนติดไว้ หรือไม่ก้อเดินกลับมาดูที่รถบ่อยๆคับ

17. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

ฉลาดจริง ไปสนามก็บ่อย ไม่ได้ดูมั่งหรือไงว่าตรงไหนควรจอด ตรงไหนไม่ควรจอด มันไม่เหมือนม่านรูดนี่ ถ้าเปิดม่านจะได้เข้าไปจอดได้ ถ้าปิดม่านแสดงว่ามีคนเข้า
    Pit แต่ละ Pit รถแข่งเค้าได้ใช้หมดทุกช่องแหล่ะ อย่าคิดว่าว่างแล้วเอารถที่ไม่ได้แข่งเข้าไปจอด :welcome:

18. NAT U11

2,028
    13
    0
    ขอโทษคับ...ไม่ได้ตั้งใจจิงๆ...
    ก็ผมไม่เคยเข้าม่านรูดนี่คับพี่กล้วย...
    พี่กล้วยเคยเข้าด้วยหรอคับพี่...อิอิ..

19. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ......พลาดไปแล้ว อดไปสนามแน่คราวหน้า....

20. กล้วย910

3,146
    41
    48
    เค้าจำรถได้แน่นอน คราวหน้าไปอีก โดนแน่ :welcome:

21. NAT U11

2,028
    13
    0
    :cry::cry::cry:เค้าไม่ได้ตั้งใจอะ...:cry::cry::cry:

22. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ผมอธิบายอย่างนี้ครับ ในพิต ปตท รวมถึง เทรนเลอร์ห้องพัก เขาเช่ากันเป็นรายปี หลายแสนบาทเลยทีเดียว รวมถึงใต้ล่าง นั้น เป็นเอกสิทธิ์ของทาง พิต ปตท เพราะรถทีมช่างกับรถนักแข่ง ก็จอดจนเต็มแล้วครับ เฉพาะฉะนั้นอย่าไปจอดตรงนั้นเลย ผมเองมีเพื่อน มีพี่ อยู่ในพิต ปตท ยังไม่เคยจอกตรงนั้นเลย บางครั้ง เขาใช้กัน ตลอด 24 ชมเลยนะ

23. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เอาแล้วไง อิอิ ผมว่าเค้าไม่ได้โกรธอะไรหรอกครับตอนนั้น

เค้าเคืองเลยอ่ะ อิอิ

แต่คิดว่าคงให้อภัยกันได้ ของมันไม่ได้ตั้งใจ

24. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โดนจากพวกเราก่อนเลย ชิมิ...

25. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ยังงี้ต้องทำป้ายไว้เลยครับ
    เวลาไปจอดตามสนาม เอาเบอร์โทรแปะไว้ด้วย
    พร้อมข้อความ "หากจอดขวาง โทรมาเบอร์นี้ จะมาเลื่อนรถให้ ขอบคุณครับ"
    ขำๆครับผม

26. NAT U11

2,028
    13
    0

อืมเข้าใจแล้วคับ...
    ยังไง รบกวนฝากขอโทษด้วยนะคับ...
    ผมไม่ตั้งใจจิงๆคับ....

ขอบคุณคับ..

ปล.จิงๆก็น่าทำอย่าที่คุณ KJ หรือท่านอื่นว่าเหมือนกันคับ คราวหน้าคงจะติดเบอร์โทรไว้หน้ารถดีกว่า....เผื่อว่าไปขวางใครเข้าอีก..

27. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อืมมม สมน้ำหน้าด้วยคน อิอิ

เรื่องจอดผิดที่ผิดทาง ก็สมควรโดนด่าอ่ะครับ และก็ควรยอมรับความผิดด้วย

เหมือนเราโดนจอดรถขวางหน้าบ้านนั่นแหละ

แต่ก็นะ โดนปล่อยลมแบบนี้ ผมว่าก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ พูดกันดีๆก็ได้ครับ

ยังไงผมก็ขอโทษแทนเพื่อนผมด้วยนะครับ :D

แก้ไขล่าสุด: 10 มีนาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้