ถ้าไม่ได้ใช้รถ 2-3 อาทิตย์มีวิธีดูแลรักษายังไงบ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย start, 24 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. start

start New Member Member

34
    0
    0
    พอดีจำเป็นจะต้องจอดรถทิ้งไว้ 2-3 อาทิตย์คับ กลัวว่ากลับมารถจะมีปัญหา เพื่อนๆมีวิธีอะไรแนะนำบ้างบอกได้นะคับ

ถ้าแค่ start ฝากที่บ้านได้คับ แต่ถ้าขับนี่คงไม่ได้เพราะมันเป็นเกียร์ธรรมดา ที่บ้านไม่มีใครขับเป็นเลยคับ

ขอบคุณคับ:)

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถ้าเป็นผม

จะหาที่จอดร่มๆ เอาแบตเตอร์รี่ออก

เอาน้ำมันครอบจักรวาลฉีด หัวเทียน สาย จานจ่าย และก็ฉีดๆๆๆๆ

หาลูกเหม็นมาวางบริเวณรถ เพื่อป้องกันหนู

3. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    start รถซักสองวันครั้ง start ทิ้งไว้แค่เข็มอุณหภูมิขึ้นตรงตำแหน่งปกติก็พอครับ
    แล้วที่บ้านพอมีพื้นที่เหลือบ้างหรือเปล่าครับ 2-3วัน ให้ที่บ้านเข็นขยับบ้างเพื่อไม่ให้จอดที่เดิมนานๆ
    ตำแหน่งยางที่ถูกกดทับกับพื้น จะได้เปลี่ยนตำแหน่ง กันยางรถเสียรูปทรงครับ
    อ้อมีอีก 1 วิธีคับงานสุด เอารถมาฝากไว้ที่บ้านผมครับ อิอิอิ ล้อเล่นครับ

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ลูกเหม็นสำคัญจริง คอนเฟริ์ม!!!

5. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ถูก ต้องเอาลูกเหม็น ถึงไว เด๋วจะเป็นแบบผม หนูเข้าปทำรัง อยู่ในห้องเครื่อง ดีนะที่มันม่กัดสายไฟ

บอกที่บ้านสตาร์ ก้อพอ ไม่ก้อ ถอดขั่วลบ อย่างเดียว หรือ ยกแบตออก

6. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ของผมรถก็ไม่ได้ขับไปไหนเหมือนกัน ก็start เปิดแอร์ทุกวัน แล้วก็ขยับให้ตำแหน่งยางเปลี่ยนบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้