ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natto_Ek, 16 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natto_Ek

Natto_Ek New Member Member

75
    2
    0
    มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ
    เข้มความร้อนชอบขึ้นเวลาเปิดไฟหน้าครับ ขึ้นเกือบถึงขีดแดงไม่ว่าจะวิ่งเหรอจอด
    แต่พอพัดลมทำงานก็ลงมาอยู่ปรกติครับ
    เครื่อง D16/Y8 Auto อยากทราบว่เปงเพราะอารายครับ
    หม้อน้ำเปลี่ยนมา 3 เดือน วาล์วน้ำเปลี่ยมา 2 เดือนครับ

2. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    เช็คเทอร์โมสวิสครับ..ว่ายังปรกติไม้ครับ..ถ้ามันทำงาช้า..วามร้อนก้ขึ้นได้นะครับ

3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ลองดูสวิทย์ความร้อนดูครับ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    เทอร์โมสตัทมั้งครับ ถ้าวาล์วน้ำที่พึ่งเปลี่ยนไม่ได้มีปัญหาอะไร

5. Natto_Ek

75
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ ยังงัยจะลองเช็คดูครับ
    แต่ถ้าเทอร์โมสตัทไม่เสียจะเปงที่ได้ได้อีกบ้างครับ ขอถามต่อเลยครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เช้คเทอร์โมสตัทดูครับ ถ้ามีอะไรมากกว่านี้ก็พาไปอู่เลยครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เข็ม น้ำมัน ขึ้นด้วยป่าว คับ

อาจจะ ลง กราวน์

8. Natto_Ek

75
    2
    0
    เข็มน้ำมันปรกติครับ
    แต่จะลองให้ช่างเช็คดูครับพี่ ขอบคุณครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อยู่ที่การวายสายมากกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้