เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง EK ใช้ประแจเบอร์อะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Wit_EK, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    จะไปซื้อประแจหรือลูกบล็อกมาถอดเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเอง
    ใช้ประแจหรือลูกบล็อกเบอร์อะไรครับ
    ขอบคุณครับ

2. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    บล็อกเบอร์ 17 ครับ

3. Wit_EK

94
    1
    0
    ขอบคุณครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    บล็อกเบอร์ 17 อย่าลืมเปลี่ยนแหวนด้วย (ทองแดง) อ้าวแล้วไม่เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องด้วยเหรอครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

6. Wit_EK

94
    1
    0
    คราวที่แล้วก็เปลี่ยนเองครับ แต่ตอนนี้ประแจไม่อยู่ จะไปซื้อใหม่ เป็นบล็อคแทน
    กรองซื้อมาแล้วครับ ของ OEM ไม่เกินร้อย ใช้มาหลายลูกแล้ว
    แหวนไม่ได้เปลี่ยนมา 3 รอบแล้วมั้งครับ
    วิ่งไปประมาณ 13000 โล กับนมค.สังเคราะห์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้