ขอความช่วยเหลือคัฟ พี่ๆๆๆ เรื่องchevrolet colorado

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aon@pdt, 13 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือคัฟ พี่ๆๆๆ พอดีจะเปลียนรถ คัฟพี่คนไหนใช้ chevrolet colorado บ้าง ขอคำแนะนำหน่อย ตัวเครื่อง 2.5 ปี09 คือผมไม่เคยใช้เครื่องคอมมอลเลท คัฟ อยากได้ข้อมูลการตัดสินใจหน่อยคัฟ เบอ ผมคัฟ 0844536488 อ้นคัฟ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อ.เจี๊ยบ ช่วยเหลือน้องเค้าด่วนอิอิ
    น้องฉัตร มาตอบด้วย

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ^^ แอบมาดู

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขนาดไม่เคยใช้ยังรู้ว่าถ้าทำแล้วแรงชัวร์
    ......รอผู้รู้ครับ......

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    อยากมีคอมมอนเรลกะเค้าบ้างจัง

6. kook_kai_3746

kook_kai_3746 New Member Member

130
    0
    0
    อยากได้น้องคอมมอนเรลอะ อิอิ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อยากได้เหมือนกัน

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยากเหมือนกัน

จะจูนเล่นทั้งวันเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:22:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:21:52 ----------

อยากเหมือนกัน

จะจูนเล่นทั้งวันเลย

9. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ว่างจัดนะ ท่านข้างบนเนี่ย

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สงสัยอะไรถามในนี้เลยครับ จะได้เก็บเป็นกระทู้ความรู้ครับ

11. aon@pdt

52
    0
    0
    คือตอนนี้จะว่างมัดจำอยู่ มีแต่คนบอกว่าแน่ใจหรอ ผมเลยไม่กล้าตัดสินใจคัฟ อยากได้พี่ๆๆๆช่วยหน่อยช่วยตอบ หน่อยคัฟ เรื่องเครื่อง อันนี้กลัวมากเลยเห็นเค้าจุกจิ๊กเหมือนกัน แล้วใช้ B5 ได้ไหมคัฟ บางคนว่าใช้แ้วเครื่องดับเลย
    ผมเคยใช้แต่ เครื่อง4D56 L200 โบ05H ขอพี่ๆๆช่วยหน่อยคัฟ

12. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    <<...ผมก็เพิ่งถอยมาได้เดือนกว่าๆคับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร อัตราเร่งก็ใช้ได้ ขับสนุกดีคับ แต่ไม่แนะนำให้เติมB5 ผมเติมแต่วีเพาเวอร์ของเชลล์ ถ้าซื้อเชพไม่ผิดหวังแน่นอน

13. pandabank

2,427
    4
    0
    B5 อย่าใช้เลยครับ

ส่วนออกเชฟผมว่าดีนะ ทำแรงง่ายดี

ที่เคยจูนเล่นมานะผมว่าเชฟนี่แหล่ะไปดีมากๆ (ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:04:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:03:57 ----------

B5 อย่าใช้เลยครับ

ส่วนออกเชฟผมว่าดีนะ ทำแรงง่ายดี

ที่เคยจูนเล่นมานะผมว่าเชฟนี่แหล่ะไปดีมากๆ (ความรู้สึกส่วนตัวนะ)

14. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เรื่องเครื่อง ถ้าไม่ทำอะไรมันมาก ถือว่าอึดพอสมควร

แล้วเครื่องก็เป็นแคมคู่ ทำนิดหน่อยก็วิ่งแล้วครับ

ส่วนเรื่องน้ำมัน ถ้าเติม B5 จะทำให้เครื่องพังหรือเปล่า

อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ใช้มากๆ หัวฉีดตันก่อนแน่นอน

พอตันแล้ว น้ำมันบาง เครื่องร้อน สูบติด บลา บลา บลา

แต่ตั้งแต่ออกรถมาจนถึงทุกวันนี้ ผมก็เติม บี5 ตลอด นานๆทีจะเติมของดีๆ

15. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เป็นตัวเลือกแรกถ้าผมจะซื้อคันต่อไป

16. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ตามน้องนัท(กระบะสีขาว)เลยคับ เค้าแน่นคับ เรื่องเชฟวีเนี้ย

17. aon@pdt

52
    0
    0
    ขอบคุณ พี่มากเลยคัฟ ที่ช่วยตอบ ผมก้ไปคุยๆๆๆกะพี่หลายคนแล้ว เลยตัดสิ้นใจเอาเชฟ แล้วคัฟ ขอบคุณมากเลยคัฟ

18. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อ้าวพี่....ขายแวนซ่าไปแล้วหรอ

19. WuT_Van

247
    0
    0
    ขายไปแล้วคับ พอดีอยากเล่นคอมมอนเรวกะเค้าบ้าง

20. กระบะแดง 00

กระบะแดง 00 New Member Member

89
    0
    0
    เชพเด๋วนี้สวย ๆๆ ทั้งนั้นเลยครับ

21. pandabank

2,427
    4
    0

น่าเสียดายครับไม่น่ารีบขายเลย

4M ไอดอลในดวงใจเลย

22. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เมื่อคืนวันเสาร์ไปเห็นที่เทพนครมา 4ประตูสีขาวป้ายแดงล้อRG
    ขอบอกตัณหาเกิดเลย

23. WuT_Van

247
    0
    0
    เสียดายเหมือนกันคับ แต่อยากได้คันใหม่ก็ต้องขายคันเก่า:D:D:D

24. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อัลฟ่าเทค 1ใบ ดันรางเบิร์ดๆ 1 ใบ พอแล้ว...!!!

25. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    มาดูสาวกคอมมอนเรล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้