ทำยังไงดี เวลาปิดประตูรถ B14 ให้มันไม่เสียงดังครับให้มันเหมือนรถใหม่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teega16, 17 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teega16

teega16 New Member Member

4
    0
    0
    คือผมอยากจะรู้ว่า เราจะทำยังไงเวลาปิดประตูให้เสียงมันเงียบอ่ะครับ อยาก ให้เสียงเวลาปิดประตูเหมือนรถใหม่ครับ ไม่ใช่ดังแบบ ปัง ปัง อยากให้มันมีเสียงเป็น ปุ๊ป ปุ๊ป แบบนุ่มนิ่มๆ อ่ะ แล้วต้องไปทำที่ไหนครับ หรือต้องเข้าศุนย์นิสสันครับ

ขอบคุณครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่าจะเป็นตัวล็อคกลอนประตู ที่เสาประตูอะครับ มันจะมีพลาสติกหุ้มไว้ อาจจะขาด ทำมห้เสียงดัง ผมไปทำทั้งประตูตก เปลี่ยนไอ้ตัวนี้ ก็ไม่มีเสียงแล้วครับ แถมเสียงปิดประตูก็แน่นขึ้น รู้สึกที่คร้านกลอนมันจะขายตัวละ 200 นะครับ ลองดู

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เอา เทป สีดำ พันสายไฟ มา พันไว้ ก็ได้ แน่นเหมือนกัน

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    พวกยางขอบประตูก็มีผลนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้