[รบกวนขอสอบถาม] เกี่ยวกับยางรองแท่นเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Voicelezz, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Voicelezz

Voicelezz New Member Member

11
    0
    0
    ของผมเป็นเครื่อง 4g92soch (ecar)

ไม่ทราบว่าใส่ยางรองแท่นเครื่องขอ evo ได้ไหมครับ

(ถ้าใส่ได้) ไม่ทราบว่ามันมีข้อดีและข้อแตกต่างกับยางรองแท่นเครื่อง ecar ไหมครับ

ลูกยางมันจะเหนียวและทนกว่าไหมครับ

ถ้าอย่างไงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    :)

2. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ถ้าไปเบิกของEVO ก้อคงแพงแน่อน เพราะของถ้าใช้กันได้ระหว่าง E CAR กับEVO
    ถ้าไปซื้อตามร้านอะไหล่ที่ชอบฟันแล้วบอกว่าเอาของEVO ราคาแม่งขึ้นทันทีเลย แต่ของแม่งเหมือนกันเลยอ่ะ
    แต่ในเมื่อคุณใส่เครื่อง 4G92 คุณก้อควรจะใส่ยางแท่นเครื่องของตรงรุ่นดีกว่ามั๊ย น่าจะประหยัดกว่าและหาง่ายกว่านะ
    เมื่อหาง่ายกว่าราคาย่อมถูกกว่าด้วย ยางแท่นของEVO มือสองอายุอานามก้อคงเป็น10ปีแล้ว คงหาสภาพดีๆยาก
    4G63Tกำลังเครื่องเยอะกว่าแรงบิดเยอะกว่า เครื่อง4Gทั่วไป ยางแท่นเครื่องย่อมสึกหรอมากกว่าปกติอยู่แล้ว
    นอกจากเบิกใหม่แต่ราคาคงแพงกว่า
    ส่วนข้อแตกต่างผมว่ามีนะ เคยมีรุ่นพี่บอกว่าของEVOมันให้ตัวได้น้อยกว่า ผมเองไม่แน่ใจเพราะไม่เคยสังเกตเหมือนกัน
    ซื้อรถมาก้อเข้าอู่ทำเลยไม่ได้สังเกตว่าต่างกันหรือป่าว
    แต่ถ้ามันต่างกันในเรื่องของความให้ตัวที่มากน้อยไม่เท่ากัน
    เราขับรถใช้ในชีวิตประจำวันคงไม่เห็นถึงความแตกต่าง หรืออาจรู้สึกได้น้อยมาก
    ทีนี้ก้อคงต้องเปรียบเทียบแล้วแหละว่า คุ้มมั๊ย หายากมั๊ย สภาพสมราคามั๊ย ประสิทธิภาพเป็นไง
    และได้อะไรมาบ้างกับเงินและเวลาที่เสียไป
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ มาลองแชร์กันดู เผื่อได้แนวคิดใหม่ๆ และบอร์ดจะได้คึกคักหน่อยนึง
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้