จะเปลี่ยนเกียร์autoเป็นmanual

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย munarok, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    คือว่าตอนนี้รถผมใช้เครื่องb16atอยู่เริ่มจะเบื่อแล้วอยากจะเปลี่ยนเป็นเกียร์mtผมอยากจะ
    สอบถามว่าจะมีปัญหาตามมาทีหลังรึป่าวครับแล้วต้องเปลี่ยนกล่องรึไม่ที่สำคัญใช้งบประมาณ
    เท่าไหร่ครับถึงจะวิ่งได้สมบูรณ์เต็มร้อย

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องมีเกียร์พร้อมอุปกรณ์ครบๆ
    เกียร์ ฟลายวีล ครัตช์ กระบองเกียร์ ปั้มครัตช์บน-ล่าง กล่องใช้ของเดิมได้ครับ

3. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    จัดไป อย่าให้เสีย

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ของต้องมีตามนี้เลยครับ จากที่เคยเห็นของเพื่อนที่เปลี่ยนเกียร์ATมาเป็นMTใช้งบไป17000พอดีครับทำที่นครศรีนะครับไม่รู้ว่าถูกหรือว่าแพง ป.ล.ของที่เพื่อนผมเปลี่ยนก็มีตามรายการที่อ้างอิงมาจากคุณMOO-VTECทั้งหมดผลออกมาเจ้าของรถพอใจมากๆ

5. munarok

369
    40
    0
    ขับออโต้ก็ดีนะครับแต่เวลาที่จะลากรอบสูงผมกลัวว่าเกียร์จะอยู่
    กับผมได้ไม่นานเลยตัดสินใจจะเปลี่ยน

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ปัญหาที่จะตามมาก็คือ เวลารถติดมันจะเมื่อยนะน้อง :)

7. เพลาเส้นกลาง ของเกียร์ A/T กับ M/T ก็ไม่เหมือนกันด้วยครับ อันนี้แถมให้ กันลืม

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เปลี่ยนแล้ววิ่งดีกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด รู้สึกได้
    รายการของ
    1.ขาครัช ขาเบรค
    2.ปั๊มครัช
    3.กระบองเกียร์
    4.หัวเกียร์
    5.เกียร์MT
    6.น้ำมันเกียร์
    ...ครัชเดิอพอทนได้ ครัชซิ่งก็ก็ปวดเมื่อยกันไป แต่ใช้ไปซักพักก็ชินเองคับ

9. munarok

369
    40
    0
    ตอนนี้ตกลงปลงใจเปลี่ยนแน่นอนถ้าเปลี่ยนแล้วมีผลกระทบเมื่อยเวลาตอนรถติดอย่างเดียวยอมครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้