ไฟ engine โชว์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ไฟ engine โชว์ครับ เช็คตามขั้นตอนที่สอนใน Knowledge Base

อ่านได้ Code 41 Heated oxygen sensor heater

มันคือเซ็นเซอร์ตัวไหนครับ ตัว 1.8 ครับ แนะนำหน่อยครับ แล้ว ทนขับไปเป็นไรไหมครับ :cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2010
  2. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
  3. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    แล้วแก้ไขยังงัยครับช่วยตอบทีของผมเป็นๆดับๆครับ

4. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ต้องซื้อตัว oxygen cencor มาเปลี่ยนครับ
    มือสองที่ผมได้มา ประมาณ900
    ถ้าของใหม่ประมาณ 1500
    ถ้าเบิกศูนย์พร้อมติดตั้ง 6000กว่าบาทครับ

เป็นข้อมูลราคาที่ผมหาได้ตอนช่วงที่ผมเป็นไม่นานนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคับ

5. salmon drag

286
    7
    0

ไปหาซื้อมาแล้วครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะใส่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

6. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    แล้วถ้าอาการติดๆดับ ล่ะครับ บางทีขับรถอยู่ดีๆก็มีไฟโชว์บางทีก็ไม่มีโชว์ บางทีสตารท์รถแล้วก็โชว์เลย แบบนี้ปลั๊กมันหลวมป่ะครับ

7. salmon drag

286
    7
    0
    sensor เริ่มจะเสียครับ ลองเช็ค code ดูว่าเป็นที่ตัวไหน แก้ตรงนั้น

8. Horniworx

Horniworx New Member Member

2
    0
    0
    check code ทำตอนไฟไม่โชว์ได้ไหมครับเพราะไปหาช่างแล้วบางคนบอกได้ บางคนก้อบอกไม่ได้

9. ได้ครับ แต่บางที มันไม่ เต็มร้อยครับ

เพราะเซ็นเซอร์อาจจะกำลังจะเสียก็เป็นได้ เลยทำให้บางที่เช็คเจอเช็คไม่เจอครับ

10. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แล้วถ้าเปิด ออน ไปเอนจิ้นโชว์แต่ไม่ดับ แล้วพอสตาร์ทถึงจะดับ มันไม่ปกติใช่มั้ยครับ
    ตามความเข้าใจต้อง เปิดออนไฟโชว์สักพักก็ดับก่อนสตาร์ทเครื่องใช่มั้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้