++ DIY เข็มไมล์ให้เป็นสีแดง ++

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย RoaDSidE, 4 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    เนื่องจากวัดบูสกับออยที่ติดเพิ่มเข็มมันสีแดงเลยจะทำให้เข้ากันครับ ลองดูครับง่ายๆ ตอนแรกแกะออกมาแล้วจะใช้สีสเปย์พ่น (พวกแคนดี้ สีมันจะออกใสแสงผ่าน ปกติต้องรองพื้นด้วยสีบรอนซ์) กำลังขี้เกียจติดเทปกาวกันสี นึกได้ว่ามีสีเขียนแผ่นใสกันน้ำด้วย เลยเอามารองป้ายดู ใช้ได้เลยง่ายด้วยไม่ต้องแปะเทปด้วย เวลาป้ายเอาด้านข้างของหัวปากกาถูไปด้านบนของเข็มเลยครับ ด้านข้างไม่ต้องนะครับปล่อยมันใสๆไว้ จะได้ไม่ทึบมาก ใช้ได้เลยครับแสงผ่านได้ด้วยครับ ลองดู :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2007
  2. SR20det_350

SR20det_350 New Member VIP

348
    0
    0
    ดีเลย ว่างเดี๋ยวทำมั้ง

3. airibees

airibees New Member Member

10
    0
    0
    งง อ่านแล้ว ไม่เข้าใจอะคัรบ

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    คือ เค้าใช้ ปากกาเขียนซีดี สีแดง มาเขียนบนเข็มไมล์เดิม เพื่อให้เป็นสีแดงอะครับ

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากเห็นรูป ตอนกลางคืนอะครับ ว่าจะออกมาแบบไหน

6. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    เยี่ยม ง่ายดีครับ

7. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    สวยดีคับ

8. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    เออ...คิดได้ไง เสาร์นี้ทำบ้าง

9. DeviL_SeeD_S13

DeviL_SeeD_S13 New Member VIP

37
    1
    0
    แล้วปกติเข็มมันสีไรอะ ไม่ใช่สีแดงอยู่แล้วเหรอ

10. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ปรกติเข็มเป็นสีขาวครับ... :)

ว่าไปก็น่าลองทำเหมือนกันไอ้เข็มแดงเนี่ย :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up:

อ้อเสริมนิด...ถ้าใครอยากได้เรือนไมล์ขาวก็ลองพร้อมกันดูได้ครับ
    ผมเอาสติ๊กเกอร์(เทาขาวเกล็ดสะท้อนแสง)มาติดกรอบหน้าไมล์
    ออกมาก็โอนะครับ ดูแปลกตาไปอีกแบบ(ตามรูปครับ) :D

11. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    ง่ายดีครับ ต้องทำบ้างแล้ว ขอบคุณมากคร๊าบบบ:D :D :D

12. ExpressWay

ExpressWay New Member Member

6
    0
    0
    ถอดไงอ่ะ??

13. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    เยี่ยมครับ

14. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    เจ๋งมากเลยครับ สะดวกง่าย .... ว่าแต่ จะถอดพาสติกหน้าไมล์ยังไงหว่า เป็นล๊อคหรือฉีดกาวมาอ่ะครับ.. เด๋วต้องลองทำมั่งแล้ว อิอิ

15. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    สวยดี คับ

16. Sale

Sale New Member Member

16
    1
    0
    ตอนเอาปากการะบายสีมันจะเรียบเนียนปะครับ

17. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ส่วนใหญ่จะเป็นตัวล๊อคครับ ค่อยๆเลาะครับ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ความคิดดีครับ

19. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เเจ่ม!!

20. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    แหล่มเลย เด๋วไปทำบ้าง

21. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เพิ่งเข้ามาเห็น ง่ายน่าลองทำมั่ง

22. pobdrift

pobdrift New Member Member

7
    0
    0
    เจ๋งมากเลยคับ

ขอบคุณมากคับ ความคิดดีจริงๆ

ถ้ามีรูปตอนกลางคืนตอนเปิดไฟหน้าปัด จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งคับ

23. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    เอ้อ...พอดีคิดว่ามันง่ายมากเลยไม่ได้ให้รายละเอียดใว้ครับ ปกติหน้าปัดมันจะมีสกรูยึดกรอบนอกใว้ครับส่วนมากจะอยู่ด้านบน ต้องเอาออกก่อน บางรุ่นอาจต้องเอาพลาสติกหุ้มคอพวงมาลัยออกด้วยเพื่อความสะดวก(อันนี้ก็เป็นสกรูเหมือนกันที่เป็นรูๆนั่นละครับ) พอเอาออกแล้วก็จะเห้นชุดหน้าปัทม์อยู่ด้านในมีสกรูยึดเหมือนกัน ก็แกะออกมาเลยจะได้ชุดหน้าปัทม์ตามรูปด้านบนครับ ซึ่งมันจะมีพลาสติกปิดหน้าอยู่อันนี้จะเป็นล๊อกของตัวพลาสติกเองก็แค่ดันตามล๊อคก็ออกได้แล้วครับ ส่วนตอนทำสีนั้นเอาด้านข้างของหัวปากกา ถูไปตามเข็มเลยครับ(ไม่ใช่ระบายนะครับเดียวไม่เรียบหรือเสมอกัน) จากด้านในออกไปด้านนอกไม่ต้องยกปากกา ในรูปทำ2ครั้งครับ เว้นช่วงหน่อยพอสีครั้งแรกแห้งครับ ส่วนรูปมือถือมันถ่ายกลางคืนไม่ชัดครับ แล้วเดียวจะเอามาให้ดูครับ(อันที่ชัดนะ)

24. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ง่ายดีจัง

25. เกริก

เกริก New Member Member

10
    0
    0
  26. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ความคิด แจ่มดี ง่ายด้วย

27. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    สวยดีแดงแจ๋เลย

28. KHANINDESIGN

KHANINDESIGN Guest

0
    0
    0
    ของผมก็ทำแล้วเอาสติ๊กเกอร์แปะเอาครับ

เอาสติ๊กเกอร์สีแดงมาแปะเข้าไปครับ เข้ม และติดดีกว่าปากกาอีกนะครับ ผมลองปากกาแล้วมันไม่ค่อยติด มันสีออกชมพู เลยเอาแบบนี้เลย

29. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    แหล่มเลย

30. oad-ottawa

oad-ottawa New Member Member

25
    0
    0
    ดีๆๆๆๆๆครับ
    ชอบๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้